Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปี 2022 ยังมีท่านใดใช้งานเจ้าคุณปู่ Socket2011 V1-V2-V3-V4 อยู่บ้างหรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

i7 5960x + rampage v extreme edition 10 ครับ
    ใช้งานยังปกติดีแต่กำลังมองๆหา x299 rampage vi extreme encore มือสองมาเปลี่ยน ไม่ค่อยมีใครปล่อยเลยครับ
    จะไป gen 12 pci lane ก็ไม่พอใช้

Comment

Originally posted by one View Post

มีหลายตัวจัง เอาไว้ใช้งานด้านไหนครับ
      X99/X299 ใช้ตัวนึงกับสำรองตัวนึง แต่มันก็ไม่พังสักที

Comment

Originally posted by Kafka View Post
        i7 5960x + rampage v extreme edition 10 ครับ
        ใช้งานยังปกติดีแต่กำลังมองๆหา x299 rampage vi extreme encore มือสองมาเปลี่ยน ไม่ค่อยมีใครปล่อยเลยครับ
        จะไป gen 12 pci lane ก็ไม่พอใช้
        X299 เมนบอร์ดมือสองหายาก บอร์ดใหม่ก็ไม่แพงมากนะเห็นในลาซาด้าอยู่ที่ห้าพันกว่าบาท แต่ CPU ก็หายากเหมือนกัน ราคามือสองก็ยังสูงอยู่ครับ

Originally posted by lookdook View Post
        X99/X299 ใช้ตัวนึงกับสำรองตัวนึง แต่มันก็ไม่พังสักที
        สมัยนี้คงไปใช้เจนใหม่ๆกันหมดแล้ว เพราะ CPU คล็อกสูงใช้งานทั่วๆไปไห้ความรู้สึกที่แบบว่าเร็วกว่า แต่ถ้างานด้านมัลติคอร์ รุ่นใหม่ๆที่มีคอร์น้อยๆก็สู้รุ่นคุณปู่ที่มีคอร์เยอะๆไม่ได้

Comment

เข้ามาแอบ อ่าน " รุ่นคุณปู๋ " ♥♥♥

Comment

Originally posted by kham View Post
            เข้ามาแอบ อ่าน " รุ่นคุณปู๋ " ♥♥♥

Comment

ผมขอรับ มีสองเครื่อง Xeon E5 2699 V3 + 1080Ti กับอีกเครื่องขำ ๆ Xeon E5 2666 V3 ครับ

Comment

i3 6100 socket 1151 lga เล่นเกม ดูหนัง ออฟฟิค

Comment

ตอนนี้เปลี่ยน CPU เป็น E5 2640 V4 แล้วครับ เพิ่มแรมอีก 2แถว เป็น Quad Channel 32GB เปลี่ยนการ์ดจอเป็น 1060 6G(ได้การ์ดขุดมือสองราคาถูกมา)
                  เอาไว้ใช้งานเรนเดอร์วีดีโอ โปรแกรม Adobe Premiere Pro VEGAS Pro ยังพอใช้งานได้ครับ ใช้การ์ดจอช่วยด้วย

Comment

เยี่ยมจริงๆครับเมื่อก่อนอยากได้มากแต่ราคาแพงมาก ตอนนี้เพิ่งอัพเกรดจาก Intel Gen6 มา I9 Gen 12 น่าจะอยู่ยาวๆไปอีกหลายปีเช่นกันครับ

Comment

เยี่ยมเลย

Comment

Working...
                      X