Announcement

Collapse
No announcement yet.

intel core i7-12850hx เครมแบบนี้ได้ไหมว่าเร็วกว่าตัวอื่น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• intel core i7-12850hx เครมแบบนี้ได้ไหมว่าเร็วกว่าตัวอื่น

i7-12580HX เครมว่ามี P cores 2.10GHz up to 4.80 GHz และ E cores 1.50GHz up to 3.40GHz

รวมแล้วเป็น
    P cores : 2.10GHz +1.50GHz = 3.6GHz
    E Cores : 4.80GHz + 3.40GHz = 8.20GHz

ถือว่าถูกต้องไหมครับ ขอเป็นความรู้ ข้อคิดเห็นหน่อยครับ

Clock

P ก็ของ P

E ก็ของ E

ลบความคิดที่เข้าใจออกจากหัวโดยด่วน เพราะผิด

Comment

Comment

ตามนี้เลยครับ + กันตรงๆ นั่นแหละ อย่าคิดมาก

Comment

ถามจริง หรือมุขตลก ครับเนี่ย

Comment

ห๊ะ

Comment

จะเอา p กับ e core มารวมกันไม่ได้ครับ มันคนละตัวแปรกันเลย

Comment

Originally posted by andromedras View Post
                i7-12580HX เครมว่ามี P cores 2.10GHz up to 4.80 GHz และ E cores 1.50GHz up to 3.40GHz

รวมแล้วเป็น
                P cores : 2.10GHz +1.50GHz = 3.6GHz
                E Cores : 4.80GHz + 3.40GHz = 8.20GHz

ถือว่าถูกต้องไหมครับ ขอเป็นความรู้ ข้อคิดเห็นหน่อยครับ
                ถ้าจะเคลมว่าแรงกว่าตัวอื่นในเจนเดียวกัน ส่วนตัวดูที่ 8 Pcores 4.80 GHz

แต่ถ้าจะเทียบกับยี่ห้อเดียวกันเจนอื่น / เจนเดียวกันแต่ของเดสทอป / เจ้าอื่น ดูที่ผลเทสเลยครับ

Comment

Working...
                X