Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU แกะมามีรอยบิ่น ควรเคลมไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU แกะมามีรอยบิ่น ควรเคลมไหมครับ

วันนี้ผมสั่ง CPU ทางออนไลน์จาก advice มาครับ
    พอแกะมาแล้วลองส่องไฟจะเห็นว่ามีรอยบิ่นอยู่บนกระดองแต่เล็กมาก ถ้าไม่ตั้งใจดูก็อาจจะไม่เห็น
    ถ้าลองเอามือลูกของกระดองจะรู้สึกว่าสะดุดตรงรอยได้ครับ

อยากถามทุกท่านว่า
    1. มีสิทธิว่าเป็นของเก่าไหมครับ
    2. จะมีผลกับการใช้งานไหมครับ กลัวว่ารอยเกิดจากการมีอะไรมากระแทก
    3. ควรจะโทรไปขอเคลมดีไหมครับ กลัวเคลมนาน จริงๆกะจะใช้คอมพรุ่งนี้ รื้อคอมเก่าไปแล้วด้วย

ตอนแกะกล่องวอย์มันโดนกรีดมาก่อนไหม ถ้าไม่ก็ของใหม่ เคยเจอคล้ายๆแต่มันอยู่ด้านข้างตรงที่หนีบ สมัยเจน7 ไม่มีผลต่อการใช้งาน

สินค้ามีปัญหาภายใน 7วันเปลี่ยนของใหม่ให้ (เกิน 7วันเคลม อย่างน้อยๆ 20วัน)

Comment

Originally posted by reconnang View Post
      ตอนแกะกล่องวอย์มันโดนกรีดมาก่อนไหม ถ้าไม่ก็ของใหม่ เคยเจอคล้ายๆแต่มันอยู่ด้านข้างตรงที่หนีบ สมัยเจน7 ไม่มีผลต่อการใช้งาน

สินค้ามีปัญหาภายใน 7วันเปลี่ยนของใหม่ให้ (เกิน 7วันเคลม อย่างน้อยๆ 20วัน)
      ไม่โดนครับ สติกเกอร์ factory แปะอยู่ดี ไม่มีรอยถูกลอก

เดี๋ยวพรุ่งนี้คงลองโทรไปถามร้านดูครับ

Comment

ไม่มีผลต่อการใช้งาน แต่มีผลด้านจิตใจ หากประกอบใช้ยังไงก็มีรอยตรงที่หนีบเพิ่มอยู่ดี
        ลองคุยดูครับ ร้านใหญ่ไม่ค่อยมีปัญหาอะไร ยืนยันไปว่าแกะมาก็เจอ

Comment

เคลมตัวใหม่เรียบร้อยครับ เร็วดีแต่รู้สึกเหมือนนานเพราะอยากเล่น 555555

วันจันทร์ที่ 4 โทรไปเปิดเรื่องเคลม
          วันอังคาร Kerry มารับของ
          วันพุธเช็คดูของส่งถึง Advice ตอนเย็นๆ
          วันพฤหัส Advice โทรมาสอบถาม + บอกว่าเคลมเป็นตัวใหม่เลย
          วันศุกร์ ได้รับ CPU ตัวใหม่ แกะใส่คอม เปิดติด เล่นเกม

Comment

Comment

สมควรแล้วครับ
              เพราะถ้าคุณไม่ Claim
              ถ้ามันเสียในระหว่างที่มีประกันอยู่ คุณจะเจอปัญหา Claim ไม่ได้จากผู้ขาย รายนี้
              เพราะมันอยู่ในข้อกำหนดของร้านเขา เขาจะโทษว่าคุณนั่นแหละทำบิ่นเป็นรอย และปฏิเสธการ CLaim
              ลองไปอ่านดูใน Web ของร้านเขาดูสิครับ

Comment

เป็นผมก่อนเคลมอาจใส่ดูค่า SP ก่อน

Comment

Working...
                X