Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามอาการ CPU ใช้การ์ดจอแยกไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามอาการ CPU ใช้การ์ดจอแยกไม่ได้

อาการเป็นแบบนี้ครับ
    CPU ต่อการ์ดจอแยก x16 ไม่ได้ ปิดออนบอร์ดแล้ว ร้องเตือนว่าไม่ต่อการ์ดจอแยก
    แต่.. พอต่อการ์ดจอช่อง x8 ภาพออกใช้งานได้ปกติ
    เลยซื้อบอร์ดใหม่มา พบว่าอาการเป็นแบบเดียวกัน
    ด้วยความสงสัยว่าจะเป็นที่ CPU จึงซื้อ CPU ใหม่มาแต่รุ่นเดิม ลองเทสดู ต่อการ์ดจอแยกทั้ง2บอร์ด ใช้งานได้ปกติ

แบบนี้ CPU เสียใช่ไหมครับ บังคับใช้ออนบอร์ด แต่เมื่อต่อการ์ดจอแยกใช้ได้แต่ช่อง x8 ไม่เคยเจออาการแบบนี้

ลองเอายางลบถูทำความสะอาดดูที่หน้าสัมผัส CPU ครับ

Comment

สเปคคืออะไรบ้างครับ

อาการเทมาที่ cpu

Comment

Originally posted by CPU View Post
        ลองเอายางลบถูทำความสะอาดดูที่หน้าสัมผัส CPU ครับ
        ลองแล้วครับไม่ได้

Comment

Originally posted by taiseller View Post
          สเปคคืออะไรบ้างครับ

อาการเทมาที่ cpu
          สเป็คเดียวกันครับ หรือจะเป็นที่ซีพียูเสีย

Comment

ตอนแรกก็สงสัย CPU กับ MB
            แต่พอซื้อเปลี่ยนขนาดนี้ก็ CPU แล้วละ

Comment

Originally posted by LightningBird View Post
              ตอนแรกก็สงสัย CPU กับ MB
              แต่พอซื้อเปลี่ยนขนาดนี้ก็ CPU แล้วละ
              แบบนี้พอจะมีร้านไหนรับไหมครับ สอบถามร้ายรับซ่อมพวกเมนบอร์ดเขาทำไม่ได้

Comment

CPU เวลามันเสียเนี่ย ปวดหัวโคตรๆกว่าจะไล่อาการเจอ

Comment

Originally posted by Marquiz View Post
                  CPU เวลามันเสียเนี่ย ปวดหัวโคตรๆกว่าจะไล่อาการเจอ
                  ผมใช้เวลา 2 วันเต็มเลยครับ ปวดหัวตึบ รับซ่อมคอมมาจะสิบปีพึ่งเคยเจอซีพียูเสียอาการแบบนี้

Comment

สเปคคืออะไรครับ

Comment

cpu อาจมีส่วน ลองถอดใส่ใหม่ ขยับๆหน่อย ถ้าamd ดูขา มีหัก งอไหม

Comment

Working...
                      X