Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถึงเดือนกุมภาหน้าพวกท่านคิดว่าราคาi7มันจะลดลงประมาณกี่บาทครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by YaKuZiA View Post
    อืมแล้วก็อีกอันนึงอ่ะครับสงสัยว่า ตอนนี้เนี่ยเกมส่วนมากมันก็รองรับแค่cpu2หัวใช่ไหมครับแล้วทีนี้เนี่ย
    ถ้าเกิดซื้อ i7 มาเล่นเกมมันก็คงรันแค่2หัวเหมือนกันโดยรวมแล้วเนี่ย 2หัวi7 มันจะแรงกว่าหรือเปล่าครับ
    อย่าลืมว่า core ที่เพิ่มขึ้นก็ช่วยแบ่งเบาภาระของโปรแกรม background นะครับ อาจจะลื่นขึ้นบ้าง เช่น farcry2 ดูเหมือนจะ optimize แบบ multicore แล้วนะเพราะผมลองเล่นแบบ windows mode ก็ เห็น CPU วิ่งเท่าๆกันทุก core ผมใช้ Q6600 อยู่

Comment

มาเก็บความรู้

Comment

Originally posted by oadoad View Post
        กลางปี53 รุ่นเล็กอาจมีแตะราคาแถวๆ6000ตามรอยเท้าของQ6600

กลางปี 53 เลยเหรอ...

-*-

Comment

รอ e8400 ลดครับ....อิอิ

Comment

เท่าเดิม เพราะไม่มีคู่เเข่ง

ดู Q6600 เป็นตัวอย่าง พอมีข่าว Amd4 หัวบุ๊ป ลดราคายาว

Comment

รอไปเรื่อย ๆ เหนื่อยก็พัก

Comment

Working...
              X