Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง i3 10100 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง i3 10100 ครับ

ในกรณีที่การ์ดจอแพง เราเอามาเล่นเกมส์เบาๆ เกมส์ออนไลน์ มันเอาอยู่ไหมครับ ผมก็ไม่ได้ศึกษาเรื่อง APU ตัวนี้เลยว่าดีระดับไหน ท่าไงรบกวนแนะนำ MB RAM ราคาเบาๆให้ด้วยครับ สเปคที่ผมใช้อยู่มัน AMD a6 เก่ามากละครับ อยากจะเปลี่ยน ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

เล่นได้ สบายๆ ครับ

Comment

igpu ใน intel อย่าไปหวังเรื่องเกมส์มาก เล่นได้ขำๆ ณ.ตอนนี้ถ้าไม่มีการ์ดจอแยกหันไปเล่น ryzen5 4650g 5600g ดีกว่าเยอะ

Comment

เล่นได้ตรับ เกมออนไลน์ เกาหลี จีน เล่นสะบาย ผมขาย i3-9100F + GTX1070 เอาเงินมาใช้ แล้วหาซื้อ i5-8400 ถูกๆใส่แทน ใช้เล่นได้สะบายมากครับ
        MB H410 + RAM DDR4-2666 16GB แต่นี้ก็พอครับ
        Last edited by โหงพราย; 18 Aug 2021, 18:55:25.

Comment

เกมออนไลน์คือเกมอะไรหนอ
          เอาชื่อเกม + hd630 หาดูตามยูทิวบ์

Comment

ช่วงนี่ปั่นกันจัง ทั้งมือ 1 และ 2 ราคาเท่า(หรือแพงกว่า) 10400 เมื่อ 3 เดือนที่แล้วเลย

Comment

Originally posted by taiseller View Post
              เกมออนไลน์คือเกมอะไรหนอ
              เอาชื่อเกม + hd630 หาดูตามยูทิวบ์
              PUBG ก็ ONLINE นะ

Comment

Originally posted by ssk View Post

PUBG ก็ ONLINE นะ

PUBG คงต้อง APU ฝั่ง AMD โลด
                Very low ยังมีลุ้น แต่ราคา APU จะโหด ๆ หน่อย

ถ้า iGPU ฝั่ง INTEL เล่นแนว moba ก็พอได้

Comment

Originally posted by taiseller View Post

PUBG คงต้อง APU ฝั่ง AMD โลด
                  Very low ยังมีลุ้น แต่ราคา APU จะโหด ๆ หน่อย
                  นั่นแหละ ป้าดังแล้วขึ้นราคามหาโหด
                  สาวกยังต้องหนีข้ามค่ายโลย.........................

Comment

VEGA 8 AMD ยังหากินได้สบายครับ อิอิ

ราจา คุดารี่ ช่วยตามมาตบกบาลหน่อย

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ ไม่ได้ตามนาน จัดๆ คงหาตามที่ คห.4 แหละครับ i 5 8400

Comment

อยากรู้จังเล่นเกมอะไร

Comment

Originally posted by freedown00 View Post
                          ขอบคุณทุกท่านมากครับ ไม่ได้ตามนาน จัดๆ คงหาตามที่ คห.4 แหละครับ i 5 8400
                          i5-8400 มันเก่าแล้วมีแต่ของมือ2 แนะนำเป็นของใหม่ดีกว่าครับ

i3 10110 + บอร์ด H510 + แรม 16GB ดีกว่าครับ ไม่ตกรุ่นเกินไป อนาคตพออัพเกรดได้อีก

Comment

Working...
                          X