Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะขยับจาก i7-6700K มา i7-10700K คุ้มไหมครับ ใช้คู่กับบอร์ด Z590

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะขยับจาก i7-6700K มา i7-10700K คุ้มไหมครับ ใช้คู่กับบอร์ด Z590

ตามหัวข้อเลยครับผม
    ใช้งานหลักๆก็คือ เล่นเกม ตัดต่อ Livestream

ที่เลือกบอร์ด z590 เพราะว่าอนาคตจะได้ขยับไปเล่นตัว Gen 11 ได้

รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะครับว่าเหมาะสมไหม

i7-10700K ราคาต่ำหมื่น จะคุ้มมาก เห็นวันก่อนมีคนซื้อไป 8900 มั่ง ส่วน gen11 ไม่แรงกว่า gen10 เท่าไหร เลย ไม่ต้องคิดจะ up ก็ได้นะ

Comment

Originally posted by best0032001 View Post
      i7-10700K ราคาต่ำหมื่น จะคุ้มมาก เห็นวันก่อนมีคนซื้อไป 8900 มั่ง ส่วน gen11 ไม่แรงกว่า gen10 เท่าไหร เลย ไม่ต้องคิดจะ up ก็ได้นะ
      โอเคครับผม ขอบคุณมากครับ

Comment

ถ้าซื้อ gen 10 ก็ใช้ยาว ๆ ครับ
        5 ปีอัพครั้งนึงก็โอนะ

Comment

ย้ายค่าย

Comment

ซื้อมาแล้วครับพี่ๆ

Comment

ก็ขายทิ้ง ย้ายค่ายต่อเลย

Comment

ok ครับ แรงต่างกันมากเลย

Comment

ถ้าไม่คอขวดการ์ดจอก็คุ้ม

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                    ok ครับ แรงต่างกันมากเลย
                    ขอบคุณครับพี่

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                      ถ้าไม่คอขวดการ์ดจอก็คุ้ม
                      ใช้กับ EVGA GeForce GTX 1080 Ti FTW3 ELITE ครับพี่ พอจะไปได้อีกหลายปีไหม
                      ผมไม่ขยับการ์ดจอเพราะส่วนตัวคิดว่า 1080Ti น่าจะไปได้อีกหลายปี เพราะเล่นแต่เกม Online PUBG Dota2

Comment

^ สเปคเหมือนผม 7700k+1080Ti พอเปลียนมาเป็น 10850k แล้วโล่งขึ้นเยอะครับ เหลือคอร์อื่นไว้ให้โหลดงานเหลือเฟือ เล่นเกมกิน cpu 100% เหลือแค่ 30% บอกเลยอย่างฟิน

Comment

Originally posted by champ24477 View Post
                          ^ สเปคเหมือนผม 7700k+1080Ti พอเปลียนมาเป็น 10850k แล้วโล่งขึ้นเยอะครับ เหลือคอร์อื่นไว้ให้โหลดงานเหลือเฟือ เล่นเกมกิน cpu 100% เหลือแค่ 30% บอกเลยอย่างฟิน
                          เหมือนได้เปิดโลกใหม่ครับท่าน

Comment

ถ้าจะซื้อก็ไป Gen 11 เลยไม่ต้องซื้อสองครั้ง มีบอร์ด Z590 ก็ควรใช้ Gen 11 เพราะจะได้เรียกใช้คุณสมบัติมันให้ครบๆ เช่น ssd m.2 pcie 4.0 และอื่นๆอีก ยังไงซื้อครั้งเดียวก็ถูกกว่าซื้อสองครั้งครับ
                            Last edited by ultraline; 4 Jun 2021, 13:38:27.

Comment

จริง ๆ มันแล้วแต่เกมนะ 6700k ก็ถือว่าใช้งานได้ดี
                              แต่ cpu usage จะเริ่มปริ่ม ๆ โดยเฉพาะพวกงานมากเธรดหรือรันเกมมากเฟรม

ยกตัวอย่างผมใช้ 9600k ขยับมา 9900k ก็เฉย ๆ นะ
                              เพราะเดิมทีใช้งานทั่วไป เล่นเกม 1440p
                              9600k ก็เพียงพอ แต่พอไปเปิด cpu usage แล้วเห็น 90%+
                              ก็จะจิตตกหน่อย เลยจัด 9900k มาซะ
                              แต่ใช้งานไม่ต่างกันเท่าไร เล่นเกมก็เฟรมพอกัน ไม่ได้โดดเด้ง ( pubg ) เพราะตันการ์ดจอ

Comment

Working...
                              X