Announcement

Collapse
No announcement yet.

LGA 775 ยังเราก็ตกรุ่นได้เลยซิ เมื่อ LGA 1366 มาแทนที่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมรอ Q6600 เหลือ 3000 บาทแล้วจะซื้อมาใช้สักตัว อยากลอง 4 core
    ตามนี้เลยงับ อิอิ

Comment

ใช้มันต่อไปแหละครับ

ให้เขาออก ซ๊อกเก็ทใหม่กว่า i7 ก่อน

ผมถึงจะเล่น i7 อิอิ

Comment

PentiumIII slot1 ยังคงรับใช้ผมเป็น gateway server พร้อมทั้งโหลดบิต ให้ผมได้จนถึงทุกวันนี้

แต่ ออกมากันมากๆก็ดี คนซื้อได้ประโยชน์

Comment

775 ยังใช้ได้อยู่ ขนาด478ยังมีคนใช้เยอะเลย
          สรุปi7มาก็อย่าพึ่งใส่ใจมากเลย รอมันถูกหน่อยถึงเล่นได้

Comment

เกม CRYSIS...ที่ว่ากินสเป็คหนักหนา
            มันยังฝืนใช้แค่ 1 คอร์ เลย
            ทั้งที่ 2/4 คอร์ ออกมานานตั้งแต่พระเจ้าเหาแล้ว

Comment

ผมพึ่งสั่งประกอบเครื่องใหม่มาครับ เพื่อนมันบอกว่า i7 จะมาแล้วไม่รอเหรอ
              ผมรีบใช้เลยเอาQ9550มา หลายๆคนบอกเดี๋ยวราคาก็ตกแถม i7 ราคาจะพอๆกับ Qxxxx แต่ผมคิดว่าถ้าเรามัวแต่รอตัวใหม่ก็ไม่ได้ใช้กันพอดีครับและราคาของตัวใหม่ที่จะออกมาก็ยังไม่แน่นอน อีกอย่างผมเพิ่งเปลี่ยนจาก P4 3.0E ซึ่งจะใช้งานจริงๆแล้วตอนนี้ก็ยังใช้ได้อยู่ในระดับหนึ่งทำงาน+เขียนเพลง+เล่นเกมก็พอไหวถ้าปรับต่ำ-กลาง
              คิดๆดูแล้ว LGA775 คงใช้งานได้อีกอย่างน้อยอีก 2-4ปีครับ อย่ากังวลเรื่องตกรุ่นถ้าคิดที่จะเล่นกับเทคโนโลยีของคอมพิวเตอร์ครับ ถ้าของที่มีอยู่ยังใช้ได้ก็ใช้ไปให้คุ้มค่าที่สุดถ้าไม่สามารถตอบสนองตามที่เราต้องการค่อยเปลี่ยนก็ได้ครับ

Comment

ทำได้แค่มองไปก่อนนะครับ

Comment

775 ยังอยู่อีกนานคับ 775จะเปนตัวทำตลาดให้กับ อินเทลไปเรื่อยๆ

1366 ยังเปนcpu ใหม่อยู่ คงต้องรอสักพักใหญ่ๆ ถึงจะมีจำหน่าย

ผมบอกได้เลย cpu+บอด+DDR3 3แถว ราคาสูงๆแน่ๆ

ส่วนตัวผม คง 775 ต่อไป เอา775มาบ้าพลังกันดีกว่า

Comment

ยังไงๆ 775 ก็ยังอยู่กับพวกกะเป๋า เบา อย่างพวกเราอีกนานครับ คงยังไม่ตกรุ่นง่ายๆ หรอกครับ แล้ว775ก็ยังแรงเหลือหลาย ผมยังใช้ไม่ครบทุกตัวเลย 775 เนียครับ

Comment

รอบอร์ด 1366 cpu i7 แรม DDR3 ราคาน่าคบเมื่อไหร่ค่อยว่ากันครับผม

775 ชุดที่ใช้อยู่ยังแรงได้อีกนาน

Comment

775 ยังใช้ไม่คุ้มเลยครับ

Comment

รอ i7 ตกรุ่นก่อนละกัน ขี้เกียจตาม

Comment

775 ยังแรงอยู่เลยครับ ยังใช้ได้อีกนาน

Comment

อย่าเพิ่งรีบซื้อนะคัฟ ผมบอกใว่ก่อนเลย รออีกสัก 2 ปี คอยดู Core i 7 ออกรหัสใหม่อีกเชื่อผมแรงกว่าเดิมอีก เหมือน Core2 ไง คับ แต่ก่อนผมใช้ E4500 ได้ไม่ถึง 3เดือนเสียใจมาก E8400 ออกมา เซงหลาย แรงกว่าเยอะ
                              รอไปก่อนๆ

Comment

ยังอยากใช้ Q 6600 อยู่เลยเพ่

Comment

Working...
                                X