Announcement

Collapse
No announcement yet.

อัพcpu i7-6700k+asus z170progaming หรือเปลี่ยนทั้งคู่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อัพcpu i7-6700k+asus z170progaming หรือเปลี่ยนทั้งคู่

สเปค
    i7 6700k
    asus z170progaming
    ddr4 g skill 2132 16gb
    zotac 1080ti amp extreme
    ssd sandisk extreme pro 240
    psu super flower 750 platinum

สนใจเปลี่ยนcpu เป็นgen8-9 หรือเปลี่ยนcpu+MB
    เลยเข้ามาถามว่าแบบไหนคุ้มกว่า

cpu+mb รุ่นเดียวกับผมเด๊ะเลย กำลังวางแผนเปลี่ยนอยู่เหมือนกัน แนะนำรอ cpu+mb
    gen ใหม่ที่กำลังจะเปิดตัวดีกว่าครับ ล่าสุด 11700k มีหลุดขายที่ตปท. แล้ว คาดว่ามีขาย
    ในไทยคงไม่เกิน 2 เดือน หรือถ้าจะซื้อ gen เก่าตามที่ตั้งใจไว้ จะได้ราคาที่ถูกลงเพราะ gen ใหม่า

Comment

ถ้าจะเปลี่ยน ขึ้นมาเจน 8 9 ไม่ต้องเปลี่ยนครับ
      ใช้ที่มีอยู่นั่นแหละ ดีแล้ว

ถ้าจะโดด รอเจน 11 ออก ค่อยโดดมา

หรือไม่ก็ย้ายไป AMD

ปล. เจน6 7 ไป 8 9 ต้องย้ายบอร์ดด้วยนะ อ่านแล้วเหมือนจะเข้าใจอะไรผิดอยู่

Comment

ไม่คุ้มครับ ถ้าอัพ แนะนำไป เจน11 เลยครับ cpu+mb+ramสักbus 3200 หรือ 3600 16GB (2x8GB)

Comment

asus z170progaming ใช้ได้แค่ gen7 นิ จะไป 8-9 ทำไม
          อีกอย่าง ถ้าจะupวันนี้ intel gen 11 เท่านั้น gen10 ยังไม่แนะนำ tech เก่า หรือ zen 3 เท่านั้น

Comment

Intel Gen 11 Socket 1200 Mainboard Chipset Z590 ใหม่ๆ

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ สรุปผมใช้ของเก่าไปก่อน
              ส่วนเรื่องอัพ cpugen8-9 ผมค้นๆเจอวิธีทำไป8

Comment

รอ intel gen 12 10nm และ ddr5 ปลายปีนี้หรือต้นปีหน้าคับ เดี๋ยวรู้กัน แต่พอ gen 11 ออกปลายเดือนนี้ผมกลัวท่านอดใจไม่ไหวก่อนคับ ฮิฮิ

Comment

Originally posted by ji123 View Post
                  รอ intel gen 12 10nm และ ddr5 ปลายปีนี้หรือต้นปีหน้าคับ เดี๋ยวรู้กัน แต่พอ gen 11 ออกปลายเดือนนี้ผมกลัวท่านอดใจไม่ไหวก่อนคับ ฮิฮิ
                  ผมคงใช้เรื่อยๆแหละ เพราะมันไหวอยู่ ยังไม่ได้ลองocเลยอุตส่าซื้อตัวk

Comment

Originally posted by sonzaza View Post

ผมคงใช้เรื่อยๆแหละ เพราะมันไหวอยู่ ยังไม่ได้ลองocเลยอุตส่าซื้อตัวk
                    ลากไป 4.8 ใช้ได้ยัน 3080

Comment

OC 4.5 เลยครับ จื๊ดแน่นอน

Comment

Comment

Working...
                        X