Announcement

Collapse
No announcement yet.

สรุปคุณสมบัติเด่นๆของ Rocket Lake GEN11 ที่กำลังจะเปิดตัว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by micronz View Post

ร้านแถวๆๆ ขนส่ง ที่มีชุมนุม รถเมล์ รถตู้ ป่าว วะ ไอ้น้องบ่าว
    เอ็งใช้ เจน 11 ดีละ มี AVX 512 อนาคตแรงได้อีก SSK บอกไรเซ่น ใช้ได้แค่ AVX 256+256 ไม่เมพว่ะ

แซวๆๆ นิดๆๆครับ
    แถวๆ นั้นแหละเฮีย แต่ไม่ใช่ร้านใหญ่น่ะครับ 555

ขายหมดน่ะครับ gen11 ชาวสาวกช่วยผมซื้อที ขอร้องครับ T_T

Comment

• Originally posted by Amethystx View Post
      แถวๆ นั้นแหละเฮีย แต่ไม่ใช่ร้านใหญ่น่ะครับ 555

ขายหมดน่ะครับ gen11 ชาวสาวกช่วยผมซื้อที ขอร้องครับ T_T
      ผมหมดตูดเหมือนกัน ครับ มาถอยรถช่วงโควิด ไหนต่อเติมโรงรถครับ
      ถ้าตั้งกระทู้ปล่อยมือ 2 บอกได้เดะไปดันให้ครับ น่าจะมีสาวกแถวๆๆนี้เอาอยุ่ครับ
      พลังดันกระทุ้ผมช่วยได้อย่างไว นะครับ เครดิตดี รุ่นเก่า ocz
      ----------------------------------------------
      หลายเกมสื ก็ชนะ ไรเซ่นคอขาดกระเด็น อุ้ปส์ แซวๆๆๆ อินเทลเค้าต่อ
      Last edited by micronz; 17 May 2021, 00:09:19.

Comment

• Originally posted by micronz View Post

ผมหมดตูดเหมือนกัน ครับ มาถอยรถช่วงโควิด ไหนต่อเติมโรงรถครับ
        ถ้าตั้งกระทู้ปล่อยมือ 2 บอกได้เดะไปดันให้ครับ น่าจะมีสาวกแถวๆๆนี้เอาอยุ่ครับ
        พลังดันกระทุ้ผมช่วยได้อย่างไว นะครับ เครดิตดี รุ่นเก่า ocz
        ----------------------------------------------
        หลายเกมสื ก็ชนะ ไรเซ่นคอขาดกระเด็น อุ้ปส์ แซวๆๆๆ อินเทลเค้าต่อ
        ขอบคุณเฮียมากๆ เลยครับผม ยังไม่ค่อยรีบขายครับ ชิลๆ อยู่ 5555

กำลังคิดว่าถ้าขายไม่ออกจะเอาไปบริจากให้ รพ.​แทนครับ ทำ kiosk อะไรแบบนี้ครับเฮีย

https://www.overclockzone.com/forums...b-ครับ

Comment

• Originally posted by Amethystx View Post

ขอบคุณเฮียมากๆ เลยครับผม ยังไม่ค่อยรีบขายครับ ชิลๆ อยู่ 5555

กำลังคิดว่าถ้าขายไม่ออกจะเอาไปบริจากให้ รพ.​แทนครับ ทำ kiosk อะไรแบบนี้ครับเฮีย

https://www.overclockzone.com/forums...b-ครับ
          ขายลดถูกนิดหน่อยทำไมจะไม่มีคนเอาครับ ผมจะบอกว่า ยังมีคนมากที่ intel inside only ครับ ผม
          รุ้สึกโปรแกรมเมอร์จะชอบ อินเทล ด้วยมีน้องในกลุ่ม บ่นๆๆว่า exsi อะไรนั่นไม่้เอา FX ก็ไม่รุ้จะไม่เอาไรเซ่นด้วยรึเปล่าฃ
          จะ คอร์ไอ โอนลี่ยู อย่าลืม นะครับถ้าตังกระทู้มาเรียกผมด้วยทีกระทู้ ROZ หรือ ARM ก้ได้ครับ ดันพรึ่บๆๆ หมดอย่างไว
          Last edited by micronz; 17 May 2021, 00:51:21.

Comment

ขายลดถูกนิดหน่อยทำไมจะไม่มีคนเอาครับ ผมจะบอกว่า ยังมีคนมากที่ intel inside only ครับ ผม
            รุ้สึกโปรแกรมเมอร์จะชอบ อินเทล ด้วยมีน้องในกลุ่ม บ่นๆๆว่า exsi อะไรนั่นไม่้เอา FX ก็ไม่รุ้จะไม่เอาไรเซ่นด้วยรึเปล่าฃ
            จะ คอร์ไอ โอนลี่ยู อย่าลืม นะครับถ้าตังกระทู้มาเรียกผมด้วยทีกระทู้ ROZ หรือ ARM ก้ได้ครับ ดับพรึ่บๆๆ หมดอย่างไว
            ขอบคุณคร้าบบเฮีย

ปล. จริงๆ จากเซ้ทคอมประกอบเอาการดจอ ผมเหลือเซ็ทนึง สุดท้ายเลยเป็น Ryzen 5 3600 ครับ ตัวนี้เก็บไว้ใช้ไม่ขายครับ 555

Comment

• Comment

• เทียบ IPC ต่างกันแค่นิดเดียว นี่เอาสถาปัตยกรรมอินเทล 14 nm ไปเทียบกับ เอเอ็มดี 7 nm เมื่อสองสถาปัตยกรรมที่ทำงานที่ 4 GHz วัดการทำงานที่ 4 Core 4 Thread ถือว่ายอมรับได้ ถ้า intel ไป 10 nm หรือ 7 nm จะแค่ไหน
                Last edited by ultraline; 4 Jun 2021, 14:06:03.

Comment

Working...
                X