Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามครับผู้รู้ครับ X.M.P

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามครับผู้รู้ครับ X.M.P

สอบถามครับผู้รู้ครับ X.M.P

ปัญหาคือตอนแรกผมเปิดใช้ xmp. ram g.skill trident z neo บัส 3600 16*2 บนmb z390 aorus pro wifi ใช้ได้ปกติมาตลอดจนเมื่อวานผมลงวินโดใหม่แล้วเปิด xmp. ใช้งานดูหนังเล่นเฟสได้ปกติ แต่พอมาเล่น (พับจี) เล่นๆไปแล้วเด้งหลุดทั้งๆที่ไม่เคยมีปัญหามาก่อน ผมลองปิด xmp . แล้วสรุปว่าเล่นได้ปกติทุกอย่าง ยังงี้โอกาสจะเป็นที่อะไรหรอครับ

ลองเคลียร์ bios เมนบอร์ดดูก่อนนะ แล้วค่อยปรับ x.m.p ใหม่อีกรอบ

Comment

ผมลอง clear cmos jumper ที่ mb คือตอนผมทำshut down เสร็จแล้วเอาไขควงจิ้มไปแล้วเครื่องเปิดเอง ปดติป่าวครับยังงี้ แล้วผมทำถูกวิธีป่าวครับ

Comment

Working...
      X