Announcement

Collapse
No announcement yet.

i5 9600k Flash Sale 4,990 บาท ถึงเที่ยง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by IBM User View Post
    i5 9600k ได้รับพัสดุเมื่อวาน วันนี้เปิดกล่องดู ประกันเริ่ม 10/2018 ของเก่าค้างสต๊อก 2 ปี

ถ้ารู้คงว่าค้างนานแบบนี้คงไม่ซื้อ แต่ซื้อไปแล้วก็ต้องทำใจ และต้องเก็บใบเสร็จไว้อย่างดี ไม่งั้นเกิดเสียระหว่างทางประกันปิ๋วก่อน หรือขายมือสองกลายเป็นไม่มีประกันไป โดนกดราคายับ
    ที่ระบุ แจ้งไว้ว่า 3 ปีหรือเปล่าครับ
    ถ้าใช่ ผมคืนของนะ

Comment

กล่องระบุ 3 ปี ตามรูป ส่วนใบเสร็จรับเงินก็ระบุ 3 ปีเหมือนกัน ถ้ามีใบเสร็จ เคลมผ่าน IT City คงไม่มีปัญหา ส่วนไปเคลมตรงกับ Ingram น่าจะยึดตามสติกเกอร์มั้งครับ

อยากคืนอยู่เหมือนกันแต่มันยุ่งยาก และใช้เวลากว่าจะคืนเงิน เลยหยวนๆ

Comment

เกือบกดตามท่าน IBM User ไปแล้วครับ รอดตัวไป

Comment

เดือนก่อนนู้น i5-8600k ของนกน้อย ก็มาลด สี่พันปลายๆเช่นกัน ของค้างเช่นกัน แต่เช็คในเวบนกน้อยจะได้ประกันเต็ม ผมสอยมาวิ่ง 5GHz แบบเย็นๆบนซิงค์ลมตัวละพันกว่าบาท

ก็ต้องบอกว่าตัวgen เก่าค้างstock มาลดราคาเป็นปกติล่ะครับ แต่ประกันร้านก็ได้เต็มเวลา จริงๆผมว่าประกันร้านใหญ่ ก็ไม่น่ากังวลมากเท่าไรนะ หลายกรณีร้านใหญ่รับผิดชอบดีกว่าเคลมตรงกับ dis อีกโดยเฉพาะกรณีไม่มีของให้เคลมแล้วคืนเงิน ร้านมักจะคืนเยอะกว่าเคลมตรงครับ

อีกอย่างก็เรื่องของประกันintel พวกรุ่นเก่า แม้จะแปะ sticker ใหม่แต่ทางเวบ intel มันนับเวลา36+3 เดือนจากวันผลิตอยู่ดี

ถ้าจะขายต่อก็แนบใบเสร็จไปด้วยนั่นแหละนะ

Comment

Originally posted by IBM User View Post
            กล่องระบุ 3 ปี ตามรูป ส่วนใบเสร็จรับเงินก็ระบุ 3 ปีเหมือนกัน ถ้ามีใบเสร็จ เคลมผ่าน IT City คงไม่มีปัญหา ส่วนไปเคลมตรงกับ Ingram น่าจะยึดตามสติกเกอร์มั้งครับ

อยากคืนอยู่เหมือนกันแต่มันยุ่งยาก และใช้เวลากว่าจะคืนเงิน เลยหยวนๆ

ประกันเดินตามใบเสร็จเลยครับ เคยสอบถามโดยตรงไปที่ intel thailand และ ingram แล้ว เดิน 3 ปีเหมือนเดิม
            สำคัญที่ใบเสร็จ แนะนำถ่ายรูปเก็บไว้ให้ชัดเจน เพราะตอนเคลมเค้าจะให้ส่งไปทางเมลเท่านั้น
            อย่างร้านใหญ่จะใจดีหน่อย ออกย้อนหลังให้ได้ด้วย ผมเคยเคลมบอร์ดกับ asus ประกันในระบบของ asus หมดมานานแล้ว แต่ประกันร้านใหญ่ยังเหลือตั้งสองปี ก็ได้เคลมเพราะมีใบเสร็จเช่นกัน

กรณีนี้เกิดขึ้นบ่อยครับ cpu เอามาโละราคา เพราะไอทีซิตี้ไม่ค่อยมีคนเดินไปประกอบคอมอยู่แล้ว
            หรือแม้แต่ร้านใหญ่บางร้าน ของค้างสต็อกตามร้านสาขาก็มี ผมเคยไปไล่เช็ค ได้ราคาแบบถูกเว่อ ๆ เลย
            พอสมัยนี้มีช่องทางโละทางเวบออนไลน์ ก็ลดราคาอย่างที่เห็น อย่างไอทีซิตี้ก็มาเป็นรุ่น ๆ หมดแล้วหมดเลย เพราะของมีแค่นี้

สมัย gen ก่อน ๆ พวก 7700k บางตัว ตอนนี้ยังมีประกันอยู่เลยครับ เพราะบางคนซื้อตอนข้าม gen มาแล้ว
            Last edited by taiseller; 30 Sep 2020, 15:59:10.

Comment

Comment

Working...
              X