Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ I5 10600 K ขอแนวทาง OC หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ I5 10600 K ขอแนวทาง OC หน่อยครับ

ผมลอง OC ได้แค่ 4.9 ไฟ AUTO ถ้าจะไปให้ทะลุ 5 Ghz ต้องไฟเท่าไรครับ ผมใช้ห บอร์ด asrock z490m-itx

ไฟออโต้ มันสูงสุดเท่าไรครับ ความร้อนพุ่งไปแค่ไหน ?

ลองไล่ไฟดูก่อน ปกติออโต้มันจะเผื่อไว้ค่อนข้างสูง ไล่เองน่าจะได้ 5.0 ไม่ยาก

Comment

Originally posted by taiseller View Post
      ไฟออโต้ มันสูงสุดเท่าไรครับ ความร้อนพุ่งไปแค่ไหน ?

ลองไล่ไฟดูก่อน ปกติออโต้มันจะเผื่อไว้ค่อนข้างสูง ไล่เองน่าจะได้ 5.0 ไม่ยาก
      ไฟออโต้ ได้ 4.9 ที่ 5.0 ไฟปรับเองไป 1.35 จอฟ้าตลอด

Comment

SP เท่าไหร่วะนั่น 5@1.35 จอฟ้า

Comment

cooling ใช้อะไรครับ
          แล้วเอาตรงๆๆ ASROCK MAINBOARD Z490M-ITX/AC LGA 1200

ภาคจ่ายไฟธรรมดามาก ไม่เหมาะ OC เลย

Comment

ลองจูนอีกรอบครับ ดู llc ด้วย ถ้าไม่ได้ก็ต้องยอมครับ บอร์ดตัวนี้อาจจะไม่เหมาะดัน 5GHz หรือไม่ก็ได้ cpu ไฟแรงมา

Comment

ใช่ ตั้ง llc ด้วย ไม่งั้น ไฟ ไม่นิ่ง

Comment

SP เท่าไหร่ ดูตรงไหนครับ

Comment

ผมพา 10600k ไปที่ 5.0@1.267 llc 3

MB MSI unify

Comment

Originally posted by taiseller View Post
                    ลองจูนอีกรอบครับ ดู llc ด้วย ถ้าไม่ได้ก็ต้องยอมครับ บอร์ดตัวนี้อาจจะไม่เหมาะดัน 5GHz หรือไม่ก็ได้ cpu ไฟแรงมา
                    สงสัยจะโดนตัวไฟแรง 5555

Comment

Originally posted by best0032001 View Post
                      cooling ใช้อะไรครับ
                      แล้วเอาตรงๆๆ ASROCK MAINBOARD Z490M-ITX/AC LGA 1200

ภาคจ่ายไฟธรรมดามาก ไม่เหมาะ OC เลย
                      มีตัวไหนแนะนำมั่งครับ

Comment

Originally posted by LipkiZ View Post
                        SP เท่าไหร่วะนั่น 5@1.35 จอฟ้า
                        SP เท่าไรดูยังไงครับ

Comment

Originally posted by milo1235 View Post

SP เท่าไรดูยังไงครับ
                          SP เป็นค่า คัดชิบ ที่ใช้ AI ของAsus อ่านค่า ต้องใช้ MB ตัวบนๆของAsus ถึงจะรู้ค่าครับ

Comment

แรงๆ

Comment

Working...
                            X