Announcement

Collapse
No announcement yet.

Gen9ต้องใช้กับRam Black Berry หรอคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เริ่มต้นต้องไล่ดูรายละเอียดของบอร์ด บอร์ดเขียนไว้ว่าสนับสนุน cpu 1151
    แต่i3-9100F เป็น cpu 1151v2 ที่ต้องใช้บอร์ดตระกูล "300" บอร์ดตระกูล "100,200" ไม่สนับสนุนการทำงานของ 1151V2

ผมไม่แน่ใจว่า หน้าเวปเขาลงบอร์ดผิดรุ่นหรือสับสนอะไรหรือเปล่า? แนะนำให้ทำเรื่องเอาเงินคืนครับ

ส่วนอยากจะรู้ว่าบอร์ดนั้นใช้แรมอะไรได้บ้างหรือใส่ cpu รุ่นในไหนได้บ้าง ในคู่มือหรือเวปของบอร์ดนั้นๆจะมีระบุไว้นะครับ

https://www.biostar.com.tw/app/en/mb...#memorysupport
    https://www.biostar.com.tw/app/en/mb...865#cpusupport

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากๆค่ะ

Comment

Originally posted by xexservice View Post
        คนขาย set นี้มันคิดอะไรอยู่เนี่ย
        ช่วงนี้แรมราคาลง
        ของซื้อมาเก็บไว้ในร้านนานแล้ว ยิ่งเก็บไว้นานทุนจะยิ่งจม

เจอลูกค้าที่ไม่ค่อยรู้เรื่อง (เหยื่อมาแล้ว!!!) เลยหลอกให้ซื้อ

เหตุผลมีเท่านั้นแหล่ะครับ

Comment

คนละเจนกันเลย คนขายนี่ก็สุดยอดความมั่วเลย .... ส่วนแรมซื้อ ddr4 ยี่ห้อไหนก็ใส่ได้หมดสมัยนี้ .... คืนของซื้อของใหม่ตามคอมเม้นบนๆใช้ยาวๆๆ

Comment

ถ้ามองในแง่สินค้ามีประกันศูนย์ไทย/ร้านไทย ก็ต้องใช้FW(bios) แบบofficialจากผู้ผลิตก่อนเป็นอันดับแรก ไม่ใช่ใช้FW(biod)แบบปรับแต่ง(เถื่อน)มาทำให้ลูกค้าแล้วลงขาย....
            ช่วงนี้มีเยอะเอาFWปรับแต่ง(เถื่อน)มาใส่กับChip Intel 1XX/2XX แต่ก็ใช้งานได้ไม่สมบูรณ์ เพื่อเอามาใช้กับI3 gen8/9

แต่หากว่าสินค้าของผู้ขายหมดประกันแล้ว อยากทำอะไรก็ทำได้ทั้งนั้นตามสะดวก แต่คนขายแล้วก็ต้องรับประกันให้คนซื้อหรือผู้ใช้งานเต็มที่

Comment

Originally posted by btishnaka View Post
              ถามทางร้านแล้วค่ะ ทางร้านบอกใส่ได้ ตอนนี้ก็ยังงงๆอยู่เลยค่ะ แต่เดี๋ยวรอได้ของก่อนค่ะ ถ้าไม่ได้จะซื้อบอร์ดมาเปลี่ยนใหม่ค่ะ
              อย่าพึ่งจ่ายเงิน ให้ร่านเปิดคอมให้ดูก่อน ตรงสเปคไหม

Comment

Blackberry มาเอาดีทาง Ram แล้วหรอเนี่ย

Comment

i3-9100f มันต้องใส่กับ M/B ที่รองรับsocket 1151 v2 ครับ ก็เลือกเอาว่าจะเปลี่ยน M/B หรือ CPU ถ้าเลือกเปลี่ยน CPU ก็เลือกเอา เจน 6-7 มาใส่บอร์ดนี้ครับ

Comment

Comment

Working...
                    X