Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับผมปิด C1E แล้วแต่ cpu วิ่งไม่เต็ม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับผมปิด C1E แล้วแต่ cpu วิ่งไม่เต็ม

ตามรูปเลยครับสเปคผม

e6300
    giggabyte ep35-ds3p
    crucial 2 gb
    seagate 250 gb
    his 4670

ต้องทำไงครับไม่รู้ผมปิดถูกรึป่าว ในไบออสมันจะมีอันนึงเขียนว่า half... อะไรซักอย่าง วงเล็บ C1E มัน enable อยู่ผมก็เลย disable แต่เข้ามาเช็คดูความเร็วก็ยังไม่เต็มเหมือนเดิม
    Attached Files

eist

Comment

อีกอย่าง เล่น crysis ปรับ 1024x768all high รู้สึกกระตุกนิดๆเวลาเจอกราฟฟิคเยอะๆ มันเกี่ยวกับโปรแกรม DES หรือตัว C1E ไม๊ครับ หรือสเปคผมมันแรงไม่พอหรอครับ
      ปล.ใช้เดิมๆนะครับไม่ได้ oc
      Last edited by gcs_7; 22 Oct 2008, 20:41:07.

Comment

C1E
        TM2
        EIST
        VT
        ปิดให้หมด ได้แน่นอน (ท่าด้านล่างเอาหัวเป็นประกัน)

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          C1E
          TM2
          EIST
          VT
          ปิดให้หมด ได้แน่นอน (ท่าด้านล่างเอาหัวเป็นประกัน)
          ได้แล้วครับ ผมปิด eist ก็ได้แล้ว แต่สงสัยว่า ต้องปิดที่เหลือทั้งหมดด้วยหรอครับที่ท่านบอกมา TM2 กับ VT ยังไม่ได้ปิดครับ ต้องปิดมันด้วยไม๊ครับ
          ปล. crysis ก็ยังกระตุกเหมือนเดิม เป็นเพราะอะไรใครรู้บ้าง

Comment

Originally posted by gcs_7 View Post
            ได้แล้วครับ ผมปิด eist ก็ได้แล้ว แต่สงสัยว่า ต้องปิดที่เหลือทั้งหมดด้วยหรอครับที่ท่านบอกมา TM2 กับ VT ยังไม่ได้ปิดครับ ต้องปิดมันด้วยไม๊ครับ
            ปล. crysis ก็ยังกระตุกเหมือนเดิม เป็นเพราะอะไรใครรู้บ้าง
            อัดCPU ซิครับเดิมๆแรงไม่พอ 3.2 Ghz ไม่น่าอยาก

Comment

4670 มันแรงไม่พอหรือเปล่า - -

Comment

Working...
              X