Announcement

Collapse
No announcement yet.

Maximus XII Hero vs Apex

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Maximus XII Hero vs Apex

ดีครับ

ผมกำลังตัดสิ้นใจจะบอดชั่งใจกับ2ตัวนี้ Maximus XII Hero // Maximus XII Apex
    เอามาเล่นเกมครับแต่อยากลาก Ram ด้วย
    ถ้าเอาเรื่องการใช้งาน เล่นเกมเป็นหลัก internet wifi กับ เรือง Ram ตัวไหนโอเคกว่ากันครับ

จะเล่นแรม ก็ต้องเล่น Maximus XII Apex ครับ

อย่างอื่นน่าจะใช้งานได้เหมือนกัน ใส่แรม 4 แถว ก็จะลากไม่ค่อยไป

Comment

ผมใช้ Maximus XII Hero Wifi

ไม่รู้ Wifi กับ Bluetooth บนบอร์ดมันตีกับตัวรับสัญญาณ xbox wireless adapter รึป่าวต่อยังไงก็ไม่ติด ไปลองกับเครื่องอื่นมันใช้ได้ปกติ
      เลยลองไปปิดฟังชั่น Wifi กับ Bluetooth ใน Bios มันก็ต่อจอยได้ปกติเลย

ส่วนแรมผมใช้ kingston predator rgb 3200 4 แถว ซื้อแยกกันมาหมดเลย
      ดันไปได้แค่ 3600 ครับ 18-21-21-39
      ลองดันเพิ่มไม่ได้แล้ว เข้า Windows ไม่ได้ พอ 3733 เข้าได้แต่เทส Error กระจาย

Comment

ของเมพเลย

Comment

Working...
        X