Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดู CPUz ให้ผมหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดู CPUz ให้ผมหน่อยครับ

https://www.youtube.com/watch?v=m8ed0s8Jvvg

ผมใช้ i5 9400f Cpuz มันวิ่งแบบในวีดีโอ เป็นเพราะอะไรเหรอครับ
    ปกติมันต้องวิ่งที่ประมาณ 2900 หรือเปล่าครับ
    Last edited by GixGox; 7 Aug 2020, 00:54:53.

ปกติครับ มันไม่ได้ทำอะไรก็วิ่งแค่นั้นแหละ

Comment

Originally posted by aspirineth View Post
      ปกติครับ มันไม่ได้ทำอะไรก็วิ่งแค่นั้นแหละ
      มันไม่ได้วิ่งเต็มสเปคตลอดใช่ไหมครับ แกติไม่เคยโหลด cpuz มาดูเลยครับ

Comment

อยากให้วิ่งเต็มสปีดที่ทำได้สูงสุดในขณะนั้น ง่ายสุดก็ไปตั้งที่ power options ครับ
        ไปตั้งกรอบได้ด้วย เช่น min 50% ไรงี้

แต่การปรับลดความเร็วตามความเหมาะสม มันจะช่วยเรื่องประหยัดพลังงานและลดความร้อนได้เป็นอย่างดี กรณีที่ไม่ได้จำเป็นต้องใช้ประสิทธิภาพสูงสุด
        อย่างตอนดูหนัง ฟังเพลง เล่นเวบ พิมพ์งาน
        Last edited by taiseller; 7 Aug 2020, 02:18:40.

Comment

Originally posted by taiseller View Post
          อยากให้วิ่งเต็มสปีดที่ทำได้สูงสุดในขณะนั้น ง่ายสุดก็ไปตั้งที่ power options ครับ
          ไปตั้งกรอบได้ด้วย เช่น min 50% ไรงี้

แต่การปรับลดความเร็วตามความเหมาะสม มันจะช่วยเรื่องประหยัดพลังงานและลดความร้อนได้เป็นอย่างดี กรณีที่ไม่ได้จำเป็นต้องใช้ประสิทธิภาพสูงสุด
          อย่างตอนดูหนัง ฟังเพลง เล่นเวบ พิมพ์งาน
          โอเคครับ ผมก็นึกว่า cpu ผมมีปัญหา เห็นมันวิ่งขึ้นๆลงๆ ขอบคุณท่านมากๆคับ

Comment

Load hw morniter แล้วเปิดกราฟทิ้งไว้ ทำไรของเราไปแล้วสักพักค่อยดูจะชัดกว่าครับ

Comment

อยากให้วิ่ง 3.90 - 4.10 GHz ตลอดเวลา ก็ปรับใน Power Option เป็น High Performance หรือ Ultimate ครับ

ป.ล. ในรูป OC เพิ่มไปอีกราวๆ 100MHz

Comment

Originally posted by osxp View Post
                อยากให้วิ่ง 3.90 - 4.10 GHz ตลอดเวลา ก็ปรับใน Power Option เป็น High Performance หรือ Ultimate ครับ

ป.ล. ในรูป OC เพิ่มไปอีกราวๆ 100MHz

กระจ่างครับ ขอบคุณมากๆเลยนะครับ

Comment

Comment

Working...
                  X