Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการ CPU i5 2500k เสียหรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการ CPU i5 2500k เสียหรือเปล่าครับ

รบกวนปรึกษาอาการเปิดคอมหน่อยครับ อาการดังนี้
    1) จอไม่ติด
    2) Speaker ไม่ดัง
    3) Mainboard ขึ้น CPU led
    4) PowerSupply ใช้กับอีกเครื่องปกติครับ
    5) แตะฝา Cpu อุ่นนิดๆครับ

Spec. CPU i5 2500k, Mainboard P8P67 Evo, Ram G-Skill DDR3 12800

คิดว่าน่าจะเป็นที่ CPU เสียหรือเปล่าครับ (ผมไม่มี CPU กับ Mainboard มาลองเทสครับ)

ขอบคุณครับ

ต้องสลับเทสครับ เพราะบางครั้งบอร์ดรวนก็มีอาการแบบนี้ หรือแม้แต่ psu มีปัญหาก็มีอาการแบบนี้ได้ครับ
    เพราะโดนมากับตัว ไฟ cpu debug โชว์ ตอนแรกก็คิดว่า cpu เสีย แต่เอาไปใช้บอร์ดอื่นเครื่องอื่นแล้วปกติ เลยลองเปลี่ยน psu ก็ถึงบางอ้อ

หรือถ้าจะไปเข้าร้าน ก็หาร้านที่พร้อมเทส และมีอะไหล่ครบ เพราะหลายครั้งร้านขี้เกียจเทส ก็จะเหมาว่า cpu + mb พัง

Comment

Comment

Working...
      X