Announcement

Collapse
No announcement yet.

e8500 มันร้อนอย่างงี้เปล่าครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มันร้อนไปหน่อยนะผมว่า

Comment

อิๆ กรรม แต่ละคนsink อะไรกันบ้างครับ ร้อนพอๆกับผมOC แล้วเลย เหอๆ ผมใช้Tuniq+mx2

Comment

Originally posted by shady View Post
        อิๆ กรรม แต่ละคนsink อะไรกันบ้างครับ ร้อนพอๆกับผมOC แล้วเลย เหอๆ ผมใช้Tuniq+mx2
        ผมใช้ Hyper 212 ครับ

Comment

ไปหา program realtemp หรือ coretemp มาดูครับ ชัวแน่นอน

Comment

ลืมบอกไป ดูTj Max ของโปรแกรมเอาก็ได้ครับ หากตรงที่100 ก็ถือว่าเชื่อถือได้ แต่ผมล่ะงง ฝรั่งเอามิเตอร์วัดที่กระดอง Tj Max อยู่95 จะคลาดเคลื่อนที่0-1 องศา แต่Intel เปิดเผยTj Max E8xxx อยู่ที่100C ??? ผมว่ามันมากไปนะ น่าจะ95

Comment

ร้อนแรงกันจริงๆ

Comment

น่าจะเป็นที่ตัวชิพเซตบนบอร์ดที่ใช้มากกว่า

Comment

Working...
                X