Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม P4 3.0 ผมมันร้อนตั้ง 80 องศาอ่ะ !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ง่ะ ต้องทา ซิลิโคลนนะคับ ของผมใช้ 3.4 ใช้ไปๆ มันขึ้นเตือน เลยแกะมาทาไหม่ หายเลย

Comment

ขอบคุณทุกความคิดเห็นอีกครั้งครับ

ตอนนี้บูตไม่ขึ้นหน้าจอครับ

อาการตามกระทู้นี้เลย TT รบกวนนิ๊ส นะครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...71#post4221971

Comment

พอกันเลย
        ย4 2.8 อุณหภูมิปาไป70ขึ้น
        เดี๋ยวลองถอดsinkมาทาซิลิโคนใหม่อีกรอบ
        อาการเป็นไงต่อเด๊ยวแวะมาคุยครับ

Comment

เครื่องเก่าผม P4 530 3.0GHz 775 idle 60-65 เล่นเนต & MSN 70+ ไม่เกิน 80 เล่นเกม 80 - 92 ครับ

แต่มันก็แค่ขึ้นเตือนไม่เคยมีอาการจอฟ้าหรือกระตุกแต่อย่างใด มีแต่ดับไปเลยเพราะร้อนจัด

ซิ้งเดิม ๆ ซิลิโคนทาเมื่อสี่ปีก่อน - -

ปล.ซึ้งดังมากครับ อย่างกับเครื่องปั่นไฟ

Comment

-*-

Comment

Working...
            X