Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องใหม่ cor 2 E6600 มีปัญหาช้วยด้วย หมดไป 43200.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆ....เป็นที่ Power จิงๆครับ ไปซื้อ Power มาใหม่ๆเลย เลื้อนดี.... เวิ๊อกๆๆๆๆ
    แต่มีข้อสงสัยตรงที่ว่า ผมใส่แรม 4 กิ๊ก แต่เครื่องเห็นแค่ 2.9 โทรเช็กกับดีคอม ช่างดีคอมบอกว่าไม่มีปัญหาให้ยึดตามใบออส ซึ่งมันเห็นเต็ม 4 กิ๊ก .... แต่ผมไม่ค่อยแน่ใจอ่ะ -*- ...ว่าโดนหรอกป่าว

Comment

Originally posted by cayon View Post
      ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆ....เป็นที่ Power จิงๆครับ ไปซื้อ Power มาใหม่ๆเลย เลื้อนดี.... เวิ๊อกๆๆๆๆ
      แต่มีข้อสงสัยตรงที่ว่า ผมใส่แรม 4 กิ๊ก แต่เครื่องเห็นแค่ 2.9 โทรเช็กกับดีคอม ช่างดีคอมบอกว่าไม่มีปัญหาให้ยึดตามใบออส ซึ่งมันเห็นเต็ม 4 กิ๊ก .... แต่ผมไม่ค่อยแน่ใจอ่ะ -*- ...ว่าโดนหรอกป่าว
      ที่ถูกน่าจะเห็นเป็น 4G นะ อยากให้ผู้รู้มาแนะนำที เพราะมันเป็นความรู้ดี ว่าทำไมเห็นแค่นี้

Comment

เป็นที่ xp เห็นแค่ 2 GB หรือเปล่าครับคุ้นๆว่างั้น

Comment

ผมว่าแรมมันเยอะไปนะคับ - - การ์ดจอเลยดูด้อยเลย

Comment

คอมระดับนี้แล้ว vga อย่างน้อยน่าจะ 7900gs อิอิ

Comment

AD มาหาผมแล้วกันครับ wikorn1_robinradio@hotmail.com เห็นผมตอนใหนก็ตอนนั้นครับ

Comment

Windows XP 32 bit support ram เต็มที่ 4 GB ครับ แต่ถ้าใส่ 4 จะเห็นแค่ 3 ปกติครับ ดูในคู่มือเมนบอร์ดจะบอกเอาไว้แล้วครับ

Comment

สเป็กเครื่อง cor 2 E6600 Ram Kington 667 1GB มี 4GB VGA 7300 GT Mainboard P5B

1.หน้าไบออส เห็น แรม 4 กิ๊ก แต่พอเข้าวินโด้(32BIT) เช็คแรมมันโชว์แค่ 2 กิ๊ก แล้ว
                  บัสจาก 667 เหลือแค่ 333 แฟรตไบออสใหม่ก็ไม่หายครับ

>> Windows XP 32-bit เป็นอย่างนี้แหละครับ ปกติ สำหรับ RAM ก็ปกติครับ

2.เวลาใช่งานช้าๆ ติดแฮ็งๆด้วย เครื่องเก่าผม p4 3.0 Ram 2 GB ยังเร็วกว่าเลย -..-

>> ไม่น่าจะช้ากว่านะครับ ไม่ทราบว่า ลง Windows XP ใหม่หรือเปล่าเมื่อเปลี่ยน Spec
                  ถ้าไม่ได้ลง Windows XP ใหม่ อาจจะเป็นไปได้ว่ามีพวกไดรเวอร์ของเมนบอร์ดเก่า P4
                  มาตีกับไดรเวอร์ของบอร์ดใหม่ครับ แนะนำให้ลองลง Windows XP ใหม่อีกที

3.กาดจอร้อนมากจนเอามือแตะแทปไม่ได้ 67 องศา แล้วชอบรีสาตเองด้วย

>> GeForce 7300 XX ส่วนใหญ่เป็นการ์ดราคาประหยัด ระบบการระบายความร้อนอาจจะ
                  ไม่เพอร์เฟคเหมือนรุ่นใหญ่ ลองเปลี่ยนพัดลมการ์ดจอดูน่าจะพอช่วยได้ครับ

4. จากข้อแรก มีช่างดีคอมแนะนำให้ลง วินโด้64บิท มันเห็นแรมครบ4กิ๊กจิงแต่บัสก็ยังอยู่ที่
                  333 แล้วก็ใช้งานแฮ้งเหมือนเดิม 4หมื่นกว่าเพื่อไรว่ะเนีย... ช้วยด้วย

>> ถูกของช่างครับที่ลง Windows XP 64 บิตจะเห็นครบ ถ้าใช้แล้ว Hang บ่อยๆ ก็ลอง
                  เปลี่ยน PSU เป็น Enermax 465Watt FMA 2250 บาทดูครับ ว่าจะปลื้มก็ได้

Comment

โอ้...จอช รักเว็ปนี้จังเลย มีแต่คนใจดี ขอบคุณทุกคำตอบที่ช้วยเหลื่อนครับ

Comment

มันเทสได้ประมาณนี้อ่ะ ช้วยวิจาญหน่อยคับ

Comment

แลมันจะตันที่การ์ดจอนะผมว่างั้น คุณเอาไว้ใช้งานไรอ่ะ ถ้าพวกเอ็นโค๊ด ไม่ต้องคิดมากหรอก การ์ดจอไม่ได้ช่วยด้านงานคุณ ถ้าจะเอาเล่นเกมส์ก็ต้องเปลี่ยนการ์ดจอใหม่อ่ะครับ

Comment

จิงๆตอนนี้ผมใช้งานเอ็นโค๊ดวิดีโอจิงๆ รู้ได้ไงเนีย -*- แล้วมันจะมีผลในการแรนเดอร์3d animation ไหมครับ

Comment

ผมเจอปัญหาเหมือนกัน E6600 , GA-965P-DS4 , Kingston DDR2-533 1Gb.*2
                            Galaxy GF7900GS , Enermax 460W. ทำไม Encode Video รู้สึกว่าช้ากว่า
                            P4 3.0E เครื่องเก่าอีก แล้วถ้าต่อเน็ตอยู่ แล้วเปิดโปรแกรมเหมือนมีการโหลดประมาณ 5 วิ
                            กว่าโปรแกรมจะขึ้น ถ้าเปลี่ยน ram เป็น บัส800 อาการจะดีขึ้นไหม

Comment

ท่านคับ ลองเช็คบอร์ดกะซับพลายรึยัง
                              ลองดูนะ Xp มันยังไงก็ครบ 4 GB อยู่แล้ว
                              แต่ท่านลองดูที่เมนบอร์ดก่อนนะ ว่ามันรับสูงสุดได้กี่ จิกนะคับ

Comment

Originally posted by eakkphol View Post
                                ท่านคับ ลองเช็คบอร์ดกะซับพลายรึยัง
                                ลองดูนะ Xp มันยังไงก็ครบ 4 GB อยู่แล้ว
                                แต่ท่านลองดูที่เมนบอร์ดก่อนนะ ว่ามันรับสูงสุดได้กี่ จิกนะคับ
                                -*- ในวินโด้ไม่ถึง4กิ๊กครับ...ในเมนบอร์ดถึง -..- เป็นความรู้ใหม่ครับ

Comment

Working...
                                X