Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU ตัวคูณไม่นิ่ง , CPU วิ่งไม่เต็มความเร็ว กด

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เด๋วจะลองไปปรับดูตามที่คุณแนะนำมานะครับเผื่อจะเห็นCPUเต็มๆGHz อิอิ

Comment

• ทำไมผมโหลดโปรแกรมดูความเร็ว CPU ไม่ได้อะครับ

แล้ว CPU-Z มันเข้าตรงไหนอะเนี้ย

ละก็ C1E / EIST / Speedstep / TM2 มันอยู่ตรงไหนหรอครับ ไม่รู้เรื่องจริง

รบกวนอยากได้ละเอียดๆเลยอะครับ ช่วยหน่อยครับ

Comment

• ===> ganjabenz ต้องเข้าไปปรับใน ไบออสตามที่ข้างบนบอกเลยครับ

Comment

• เปิดไว้นั่นแหละ ครับดี แล้ว

เวลาไม่ทำอะไร เลย ปล่อยเปิดทิ้งไว้ จะได้ไม่กินไฟ+ ไม่ร้อน

แต่ เวลาทำงาน หรือเล่นเกม มันก้อ จะทำงานเต็มประสิทธิภาพเองนั่นแหละ คับ

ของเพื่อนผม Pentium Dual Core 1.80 วิ่งแค่ 1.20 เองคับ (ตอนอยู่เฉย ๆ)

อิอิ

สำหรับใครที่อยากจะปิดมันก้อไม่เปนไร คับ!!

Comment

• ไปอ่านตรงนี้ก่อนครับ..แล้วค่อยตัดสินใจ.เปิด - หรือปิด ก็ยังไม่สาย
            ตามลิงค์เลยครับ http://support.intel.com/support/th/.../CS-028855.htm

Comment

• ความรู้ ๆ ๆ อิอิ

Comment

• โห เทพ จดๆๆ

Comment

• ความรู้ใหม่ ขอบคุณค๊าฟฟ

Comment

• ดูสภาพ ยังไม่ปรับเฮ่อ!! อนาจ!!

Comment

• ถ้า core speed มันเปลี่ยนแค่
                      0.1-0.2 นี่ถือว่าไม่นิ่งหรือปล่าวครับ

Comment

• ของผมหนักเลย เข้าไปในไบออสยังไงหรอครับ ไม่เคยทำครับ
                        Attached Files

Comment

• แก้ยังไงอ่าครับมือใหม่ ขอทีละstep เลยครับบ T^T

Comment

• ของผม E5400 วิ่งสุดๆแค่ 1700 Mhz.เอง ขนาดเล่นเกมส์นะ ปรกติจะวิ่งแค่ 1200 Mhz. ผิดปรกติรึป่าวครับ แก้ยังไงดี

[IMG][/IMG]

Comment

• มีแต่มันเกินกำหนดอะครับ 555+

Comment

• Originally posted by citypeople View Post
                                มีแต่มันเกินกำหนดอะครับ 555+
                                ช่วยตอบให้กระจ่างหน่อยครับพอดีเพิ่งซื้อมาใหม่เซ็งเลย เครียดเลยท่าน รึว่ามันปรกติของมัน

Comment

Working...
                                X