Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง E8400 กับ E8500 ส่วนต่างราคา 600 บาท แลกกับ ตัวคูณ 0.5เร็วเพิ่ม 0.16

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง E8400 กับ E8500 ส่วนต่างราคา 600 บาท แลกกับ ตัวคูณ 0.5เร็วเพิ่ม 0.16

มันคุ้มไหมครับที่จะเอา E8500 หรือแค่E8400ก็พอ แล้วถ้าเอามาใช้คู่กับบอร์ดระหว่าง asus P5Q pro กะ gigabyte EP45-DS3 ควรเลือกตัวไหนดีครับ โดยส่วนตัวแล้วเล็งน้องกิ๊กไว้ เพราะสเป็คเท่ากันแต่ถูกกว่าเยอะเหมือนกัน แต่พอเห็นตัวจริงของ asus แล้วก็ใจละลายเหมือนกันเพราะงานสวยเนียนดีมาก เลยต้องมาขอความเห็นจากพี่ๆเซียนๆในบอร์ดให้ช่วยหน่อยครับ

เอา E8500+P5Q Pro ครับผม

Comment

ตามคุณ nununu

วันนี้ส่วนต่างราคาแคบมากกกกครับ

sigpic

Comment

เพื่อความแรงสุดขั้วต้องE8500ครับ แต่ถ้าเน้นประหยัดและไม่ลากอะไรมากมายE8400ก็พอ เงินเหลือเอาไปสมทบทุนซื้อแรมหรือPSUเจ๋งๆ ดีกว่าครับ

เมนบอร์ดเป็นผมจะเลือกasusนะ น้องกิ๊กซิ้งไม่สวยมากมาย

Comment

งั้นแสดงว่าที่ผมใจละลายก็มิใช่เรื่องแปลก อิ อิ อิ

Comment

แล้วแต่ความชอบละคับ ถ้าอยากได้ แหล่มๆไปเลยก็ E8500 อะคับ เป็นผมผมก็เลือก E8500

Comment

ถ้าเป็นส่วนตัวผม E8500 ครับ เพราะไม่ค่อยมีคนใช้ ใช้กันแต่ E8400 แบบว่าอยากแนวอ่ะ อิอิ

Comment

จะเข็นไปที่เ่ท่าไร
                ถ้าต้องการแค่ 4 ghz ก็ e8400 ไม่ต้องเสียเงินเพิ่ม ไปถึงชัวๆ
                แต่ถ้า 4.2 up e8500 ไม่น่ามองข้าม

Comment

ใครอยากใช้ E8500 เบื่อ E8400 แล้วช่วยปล่อยให้ผมทีรอสอยแย่แล้ว

Comment

อยากได้ แต่เรามี E8200

Comment

ส่วนต่างมันน่าเย้ายวนนะ ....

Comment

600 บาทมีค่าเท่าไรอยุ่ที่คนถือครับว่าจะเอาใช้อะไร
                        แค่ท่าเป็นผมคนจนผมเล่น E8400 ดีกว่าครับเพราะใช้งานจริงๆแล้ว
                        ไม่รุ้สึกเลยว่าตัวไหน 85 หรือ 84 จะให้เห้นผลทิ้งเลยก้ต้องเทียบระหว่าง C2D กับ C2Q ละครับถึงจะรุ้สึกว่ามันต่าง

Comment

ฟังดูดีมีเหตุผลครับ เพราะผมเล็ง 8400 มานานมากจนตอนนี้พร้อมสอยแล้ว แต่ติดตรงที่ 8500 ราคามันจี้มาติดๆ จากที่ช่วงแรกๆ***งกันตั้ง 3000 กว่าบาท พอ 8600 มา8500 ก็ราคาร่วงผล็อยเลยครับกะว่าคงไม่เปลี่ยนอีกนาน หรือถ้าอยากเปลี่ยน เอามาปล่อยก็ไม่เสียหลาย เพราะคงมีคนรอสอยต่อแน่ๆ(มั๊ง)

Comment

ขนมาลงกันเยอะๆเลย ผมรอสิ้นปีนี้ค่อยตัดสินใจ สอยตัวใหม่ หิหหิ

Comment

แตกกัน 500-600 บาท ระหว่าง 3.0 กับ 3.16
                              ถ้ามีเงิน รักตัวไหนก็ตัวนั้นเลยครับ
                              - ผมใช้ P5Q Pro แล้วมีปัญหาครับ
                              - ทุกครั้งที่เปิดคอม ต้องกด F2 ถึงเข้าวินโดว์ได้
                              - ลง Nero 8.0 ไม่ได้
                              - ลง Office 2007 ไม่ได้
                              ยังไม่ได้ แฟลช ไบออส เพราะทำไม่เป็น อะไรกันเนี๊ยะ เสียเงินซื้อมา 4,950 บาท ตอนนั้น แถมต้องมากลุ้มใจ
                              เรื่องเข้าวินโดว์แล้ว กด F2 อีก แบบนี้ไม่น่าซื้อมาเลย

Comment

Working...
                              X