Announcement

Collapse
No announcement yet.

P4 660(3.6GHz) กับ E2180 ตัวไหนแรงกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P4 660(3.6GHz) กับ E2180 ตัวไหนแรงกว่ากันครับ

อยากถามว่า.....
    1.P4 660(3.6GHz) กับ E2180 ตัวไหนแรงกว่ากันครับ
    2.ทำไมราคาสินค้าของ advice ราคาถูกกว่าที่อื่นครับ ไม่ทราบว่าคุณภาพเป็นอย่างไร

1.คำถามแรกลองไปหาอ่านที่เขาถามๆกันดูครับ จะได้ความรู้เพิ่มเติมด้วย
    2.การซื้อของอย่าดูที่ราคาอย่างเดียวครับ ต้องดูที่ประกันด้วย หาร้านที่เราไว้ใจได้ดีกว่าครับ

Comment

E2180

Comment

1. E2180 แรงกว่าเยอะ (พูดจริงๆ นะ ต้อง P4 6XX 8-9.0GHz นะ ถึงจะแรงพอๆ E2180)
        2. ประกันร้าน นะ (ส่วนมาก)

Comment

E6550 ของผมก็ประกัน advice อิอิ

Comment

ผมอยู่ไกล้ advice ประกันดี

Comment

E2180 ทิ้งเป็นทุ่งเลย

Comment

E2180 แรงกว่าแบบไม่ต้องคิด ผมว่าถ้าจะซื้อ ดูที่ประกันดีกว่า ร้านอื่นราคาแพงกว่านิดหน่อย แต่ประกันดี ลองตัดสินใจดูครับ เพื่อ อนาคต

Comment

แรงกว่าแบบเดิมๆ หรือ แรงกว่าแบบ OC คับ

แล้ว E2180 ที่ 2.0 Ghz นี่ PI 1 M เท่้าไรเหรอคับ

แล้ว E2180 เดิมๆ นี่ เทียบกับ P4 แล้ว เท่ากับ P4 กี่ Ghz คับ

Comment

#9 ผมใช้่ E2160@2GHz ที่ทำงานก็น่าจะเท่าๆกับ E2180 เดิมๆ super pi 1M ได้ 27วิกว่าๆครับ

ส่วน Advice ผมว่าก็ดีนะ เป็นร้านขายส่ง ราคาเลยถูก ถูกมากจนหลายๆร้านต้องออกมาตั้งกระทู้สกัดดาวรุ่งกันบ่อยๆ ส่วนเรื่องประักันก็เลือกตามใจชอบ ประกันร้าน(เสี่ยงหน่อย) ประกันศูนย์ทั่วไปก็มี เลือกดีๆ แถมตัวประกันศูนย์ก็ถูกกว่าร้านทั่วไปอยู่ดี ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไร นอกจากไม่มีความรู้เลย ประกอบไม่เป็น ถอดเองไม่ได้ก็อย่าไปซื้อร้านขายส่งครับ

Comment

E2180 แหล่มๆๆๆ
                      ปกติของเราไม่ค่อยเสียเลยไม่ค่อยได้เคลม มีแต่ขายต่ออย่างเดียวเหอๆๆ

Comment

Originally posted by iqjung View Post
                        แรงกว่าแบบเดิมๆ หรือ แรงกว่าแบบ OC คับ

แล้ว E2180 ที่ 2.0 Ghz นี่ PI 1 M เท่้าไรเหรอคับ

แล้ว E2180 เดิมๆ นี่ เทียบกับ P4 แล้ว เท่ากับ P4 กี่ Ghz คับ

น่าจะ E21xx แรงกว่านะครับ
                        แต่มันก็เร็วพอเพียงกับการใช้งานแล้วครับสองตัวนี้

ส่วน super pi มีแต่ที่ 3.7 ครับ เยอะหรือน้อยไม่รู้เหมือนกันไม่มีตัวให้เปรียบเทียบ (ออนบอร์ดทุกอย่าง....)
                        แต่ก็ เร็วมากๆสำหรับการใช้งานทั่วๆไปแล้วครับ ซีพียูราคาไม่แพงด้วย
                        Last edited by Leim; 21 Nov 2008, 15:31:22.

Comment

เดิมๆ
                          Last edited by Leim; 21 Nov 2008, 15:31:22.

Comment

Working...
                          X