Announcement

Collapse
No announcement yet.

ครับถามเรื่อง q6600 กับ E8400 น่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมว่าผมเลืิอก Q6600 OC ไปสัก 3Ghz+ก็ OK แล้ว ลื่นเกือบหมดทุกเกมส์ เผื่อๆหมดเลยด้วย

แถมอนาคต 4 หัวแน่นอนกว่าน่ะ คับ 2 หัว ไม่รู้จะกลายเป็น CPU ระดับ กลาง หรือ ล่าง เมื่อไหร่

ผมว่าสัก 1 ปี คงจะมีเกมส์ที่ Support 4 หัวมา่กขึ้น ถ้าคุณหวังเพื่่ออนาคตก็ Q6600

แต่ถ้าอยากแรง ณ ปัจจุบัน ให้อนาคตล่องลอยตา่มสายลมของคุณก็แล้วแต่

แต่ยอมรับว่า ตอนนี้ E8400 เอาลงจากเก้าอี้ ราชาสุดคุ้มของฝั้ง Intel ลำบาก

หลา่ยคนก็คงคิดว่า คงไม่มีใครจะเปิด Crysis Nomad กับ Crysis Warhead พร้อมกันหรอกมั่ง

2 คงเพียงพอสำหรับยุคนี้มากที่สุดแล้วคับ

แอ๊ะชักลังเลตอบคำถามวนไปวนมาแล้วเราแถมมีออกทะเลเล็กน้อยด้วย

ผมเลือก Q6600

หมายเหตุ แก้ไขการใช้คำผิด

Comment

Originally posted by Maranello View Post
      ผมว่าผมเลืิอก Q6600 OC ไปสัก 3Ghz+ก็ OK แล้ว ลื่นเกือบหมดทุกเกมส์ เผื่อๆหมดเลยด้วย

แถมอนาคต 4 หัวแน่นอนกว่าน่ะ คับ 2 หัว ไม่รู้จะกลายเป็น CPU ระดับ กลาง หรือ ล่าง เมื่อไหร่

ผมว่าสัก 1 ปี คงจะมีเกมส์ที่ Support 4 หัวมา่กขึ้น ถ้าคุณหวังเพื่่ออนาคตก็ Q6600

แต่ถ้าอยากแรง ณ ปัจจุบัน ให้อนาคตล่องลอยตา่มสายลมของคุณก็แล้วแต่

แต่ยอมรับว่า ตอนนี้ E8400 เอาลงจากเก้าอี้ ราชาสุดคุ้มของฝั้ง Intel ลำบาก

หลา่ยคนก็คงคิดว่า คงไม่มีใครจะเปิด Crysis Nomad กับ Crysis Warhead พร้อมกันหรอกมั่ง

2 คงเพียงพอสำหรับยุคนี้มากที่สุดแล้วคับ

แอ๊ะชักลังเลตอบคำถามวนไปวนมาแล้วเราแถมมีออกทะเลเล็กน้อยด้วย

ผมเลือก Q6600

หมายเหตุ แก้ไขการใช้คำผิด
      กระจ่างมากคับ
      สำหรับผมนะผมใช้งานพอๆๆๆกับเล่นเกมส์แต่งานผมมันต้องใช้Cpuแรงๆๆนิดหนึ่ง
      ผมว่าแล้วแต่การใช้งานคับE8400แรงในด้านเล่นเกมส์
      ผมเลยเลือกQ6600ใช้งานกะเล่นเกมส์อีกเสียง
      ว่าแต่ใครจับไก่ย่างแล้วมั้งอิอิอิอิ
      Last edited by momotum; 18 Feb 2009, 18:42:31.

Comment

E8400 สิครับ เพราะผมใช้อยู่
        ปล.ผมใช้อะไรอันนั้นดีหมดละ *-*

Comment

Q6600 เวิร์ก

Comment

น่าจะมีบอร์ด 775 แบบ Dual LGA จะจับ Q6600 - E8400 ยัดใส่บอร์ดเดียวกันซะเลย

Comment

Q6600 ชัดเจนกว่ามาก ผมลองมาแล้วกับตนเอง อีกอย่าง
              จับ Q6600 มาวิ่งที่บัส 333 ให้เท่ากับ E8400 จากนั้น เปิด Winrar กด Alt+b แต้ม***งกันเกือบครึ่ง

Comment

Originally posted by hidetuyen View Post
                เล่น เกมส์ จะชนะหรือไม่ชนะ อยู่ที่คนเล่นครับ หุหุ (ไอเราก็กระโหลกๆ)
                ถ้าทางกระบวนท่าแล้ว หมัดเยอะ ย่อมดีก่า 4หมัด
                แต่ในการต่อสู้จริงๆ 2 หมัด อาจทำให้โอกาศลอดตายสูงกว่า
                เอะ อะไรของมันเนิย!?

เอาเป็นว่า ผม ชอบQ6600 เพราะ ความชอบล้วนๆ ไม่มีอะไรมาขัดขวาง
                ปล. จะ แพ้ ชนะ มันอยู่ที่คนไม่ใช่ที่ของ อิอิ
                สมัยหนุ่มๆ ผมเคยแลนเกมส์ นีดฟอร์สปีด โมส วอนต์เต็ด เครื่องคอม 2 เครื่อง เครื่องหนึ่งใช้ PD945 อีกเครื่องใช้ E2140 เครื่องที่ใช้ E2140 ชนะตลอดครับ แบบว่าขับยังไงก็ไล่ไม่ทันเลย แต่พอผมไปขับในเครื่อง E2140 ขับยังไงๆก็ชนะตลอดเหมือนกัน ขนาดชนตลอดทางยังชนะเลย

Comment

เจอใน www.pantip.com อ้างอิงจาก Tomshardware
                  เปรียบเทียบเอาเองนะครับ เอาไว้เป็นข้อมูล
                  Attached Files

Comment

อ่อยให้ก่อน เดี๋ยวอีกไม่นาน 4 หัวได้เฮเเน่ เกมส์ เิ่มมีการ เปลี่ยนเเปลงขึ้นทีละนิด เดี๋ยวต่อไปก็ต้องเป็นสี่หัว 8หัว 12 หัวเปลี่ยนเเปลงไปเรื่อยๆ 4หัวไม่ใช่เล่นเกมส์ไม่ดี เต่ยังไม่ค่อยมีเกมส์ที่รองรับ มากกว่าคับ ถ้าเกมส์ที่รองรับ เฉพาะ 4หัวขึ้นไปมาเมื่อไหร่ เฮกันอีกรอบ

Comment

ความรู้สึกส่วนตัวนะจ๊ะ เคยใช้มาแล้วทั้งคู่ อะ เล่นเกม e8400 ก้ดีกว่านะ[นิสนึง] แต่ความรู้สึกต่างกัน เวลา เปิดโปรแกรมเยอะๆอะคับ Q6600 จะ รันเร็วกว่า ไม่ค่อย หน่วง ตามนั้นอะคับ

Comment

Originally posted by PopRedRiver View Post
                        ความรู้สึกส่วนตัวนะจ๊ะ เคยใช้มาแล้วทั้งคู่ อะ เล่นเกม e8400 ก้ดีกว่านะ[นิสนึง] แต่ความรู้สึกต่างกัน เวลา เปิดโปรแกรมเยอะๆอะคับ Q6600 จะ รันเร็วกว่า ไม่ค่อย หน่วง ตามนั้นอะคับ
                        จริงอะ

ปล.พี่กอฟเองสบายดีป่าว

Comment

Originally posted by dragstar View Post
                          หลายคนมักจะอ้างอิงจากคะแนนมากเกินไป E8400 เทสแล้วเล่นเกมแรงกว่า ก็จริงอยู่ตามคะแนนที่ดู แต่ยังอยุ่ในข้อจำกัดที่ว่า เทสเล่นเกมเพียงอย่างเดียว ยังไม่มีใครเทสแบบที่ว่าทำงานหลายอย่าง+เล่นเกมด้วย อย่างไหนมันจะลื่นกว่ากัน และเห็นหลายความเห็นบอกว่า Q6600 ถึงจะได้คะแนนน้อยกว่า แต่ใช่ว่ามันจะกระตุก หรือไม่ลื่นในการเล่นเกม
                          ส่วนตัวขอเลือก Q6600 เลือกเทคโนโลยีใหม่ดีกว่า ของผมซื้อทีใช้ 2-3 ปีแนะ ที่สุดก็ต้องมองการใช้งานของแต่ละคนเป็นหลักครับ
                          q6600 เทคโนโลยี เก่ากว่าครับท่าน มันเป็น 65 นาโน
                          E8400 = 45 nano

Comment

มันไม่มีอะไรดีหรอกอินเทล พอเราซื้อรุ่นที่เราคิดว่าดี สักพักมันก็ขนรุ่นใหม่ที่ดีกว่ามา...

ตามใจกระเป๋าดีกว่าไหม?

Comment

ถ้าเล่น GTA IV แนะนำ Q6600 แต่เกมส์อื่นๆก็ E8400

Comment

Q6600 ดีกว่าครับ ถึงเทคโนโลยีจะเก่ากว่า แต่ก็พอรองรับใช้งานได้นานกว่าE8400 เพราะโปรแกรมในอนาคตอาจต้องการอย่างน้อย4หัว

Comment

Working...
                                X