Announcement

Collapse
No announcement yet.

QX9770 กับ Q9450 แนะนำอันไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ตามนี้ครับคิดเอา
    QX9770 -> ขี่ช้างจับตั๊กแตน
    Q9450 -> ขี่ม้าจับตั๊กแตน
    Q6600 -> ขี่เมียจับตั๊กแตน
    E8400 -> ขี่น้องเมียจับตั๊กแตน ผมใช้อันนี้ครับคุ้มสุดๆถ้าเอามาเล่นเกมส์นะ clock กระจาย(น้องเมียจะเข้ามาขอใช้คอมเราบ่อยๆ)
    คำเตือน... ท่านที่น้องเมียเป็นผู้ชายไม่ควรใช้เหมือนผมนะครับ
    ขำๆ

Comment

ที่จริงมันไม่ใช่เงินผมอ่านะ

แต่ประเทศมันของผม ไม่อยากให้เงินออกนอกประเทศมากเท่าไหร่

Comment

แหล่มดี แรงๆทั้งนั้น

Comment

Q9450 ดีกว่า
          เอาเงินที่เหลือ
          ซื้อบอร์ด ดีๆ สักตัว
          แล้วทำ 3way SLI !!!!!

Comment

เอาQX9770 ไปเลยครับ

แล้วก็เตรียมงบไว้อีก 50-60kซื้อพวกกาดจอเทพๆ 2 ตัว แรม 4 ตัวเทพๆนะ เมนบอดเทพ ๆ 1ตุว

ระบบระบายความร้อนดีๆ สักชุด แล้วก็พาวเวอซัพพายเทพๆ แล้วก็เคสสวย ๆ สักอัน อะครับ

รวมๆกับค่า CUP แล้วก็ แสนต้น ๆ

ดาวรถมาขับดีฝ่า

หุ หุ หุ

Comment

-*-

Comment

QX9775 * 2 + Intel D5400XS Motherboard ไปเลยคับ เอาแบบเว่อร์ๆให้คนแถวนี้ได้แต่มองแล้วร้องไปเลย

Comment

ถ้ารวย QX ดีกว่าอยู่แล้ว

Comment

Q6600ก็แรงพอมั้งครับ เก็บตังไว้ถอยพวก x2มาเริมดีกว่า

Comment

เก็บเงินไว้ซื้อการ์ดจอเเรงๆเถอะ

Comment

เหลือๆๆ...เจียดมาทางผมมั่งก้อได้นาครับ........เหอๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

เอ่อ...
                          ผมก็ไม่รู้จะพูดยังไงนะครับ
                          ถ้าเอาไปแค่เล่นเกมก็ q6600 ก็เหลือๆ
                          ใช้ได้ยาวๆ สัก 2 ปีแล้วหละมั้งครับ
                          ถึงเวลานั้น ถ้ามันแรงไม่พอ ก็ overclock ให้มันกระฉับกระเฉงหน่อยครับ ดูจะคุ้มที่สุด

ถ้าคิดว่ากลัวเล่นเกมแล้วกระตุก เอาเงินไปลงกับ vga เป็นตัว GTX280 จะดีกว่านะครับ
                          ดูจะคุ้มกว่าเยอะครับ

ตัวอย่างก็คงเหมือนกับตอน p4 กับ p4 extreme หนะครับ
                          ความเร็วไม่ต่างกันมากครับ พอ cpu มันข้ามรุ่น จาก p4 -> p4d มันก็ไม่ต่างครับ
                          เพราะมันยังสถาปัตยกรรมเดิม แค่เพิ่มหัว
                          จะต่างตอน p4 -> c2d เนี่ยหละ เพราะมันเปลี่ยนโครงสร้างภายในเยอะ

หรืออยากลองของใหม่ในงบสบายๆ ผมก็แนะนำว่า q9450 ก็เพียงพอแล้วครับ
                          เร็วกว่านั้นคงเปลืองเงินโดยใช่เหตุ

----------------
                          เพิ่ม
                          อ่านอันนี้ก็ดีครับ
                          http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=234113

http://forums.overclockzone.com/foru...3&postcount=25
                          Last edited by mcunn; 6 Jul 2008, 23:18:31. Reason: เพิ่ม link น่าสนใจ

Comment

จาเอาแรงกันไปถึงไหนครับท่าน

Comment

เอาไปทำลายสถิติโลกหรือปล่าวครับ

Comment

จขกท. หายไปเลยอ่า

Comment

Working...
                                X