Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องสั่งซื้อ CPU E8400 มือ1 แต่กลับเหมือนได้ มือ2 มา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เอาใจช้วยครับ

Comment

จริงของเขา เพราะ E2180 ของผมที่กล่องก็มีรอยการเปิดแล้ว แต่ซิงค์ยังมีซิลิโคนอยู่ในสภาพดี

Comment

แพคของเมืองไทยแล้ว...???
        แกะ CPU มาลองทาซิลิโคน + แกะคู่มือมาพิสูจน์อักษรหรือครับ

Comment

โฮ้ แพงซะด้วยซิครับ

Comment

หวังว่าคงจบลงด้วยดีครับ

Comment

ผมเคยไปถามที่ร้านตัวแทนจำหน่ายของ Com7 เค้าบอกแกะแบบนี้ทุกตัว แต่ไม่รู้ทำไม

ของ AMD ทาง Com7 เป็นตัวแทนจำหน่ายโดยตรง กล่องทั้งหมดจะไม่แกะ

แต่ทาง Intel Com7 นำ Cpu เข้ามาเอง ไม่ได้ผ่าน Intel Thailand การแกะอาจจะเป็นเทคนิคในการนำเข้ามาเอง

ผมไปเดินหาซื้อ E7200 ของ Com7 แกะแล้วทุกร้าน แต่ปิดเทปใสไว้ ผมว่าไม่ใช่เอามาเทสหรอก ถ้าจะเอามาเทสคงไม่ต้องแกะทุกกล่อง

Comment

ไอเทปใส่ทีแปะกล่องมันอาจจะแกะแล้วก็ได้ครับ แต่ซิลิโคนติดซิ้งค์ ไม่น่าจะเป็นแบบนั้นครับ

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกข้อความอีกครั้งหนึ่งคับ แต่ผมว่า Com7 ไม่น่าแกะกล่องออก แกะเพื่ออะไรอะ ไม่น่าเลย

Comment

เอ่อ จากมุมมองของดิชั้น(ที่เป็นคนขายคอม)
                    มันคือของมือ 2 ค่ะ คุณต้องตรวจสอบกับทางร้านค้านะค่ะ อย่าไปยอม
                    จิงอยู่ที่ Com 7 แกะกล่องสินค้า เดี๋ยวดิชั้นโพสรูปประกอบละกันนะค่ะ
                    แต่มันสำคัญตรงทีว่า ซิลิโคน และ ขาล๊อคต่างหาก อย่าไปยอมค่ะคุณ มีการ์ดรับประกันใช่ไหมค่ะ

Last edited by OTuckO; 7 Jun 2008, 18:08:48. Reason: ภาพไม่ขึ้น

Comment

COM7 แบบนี้เลยคับ กล่องจะติดเทปมาแบบนี้เลย

Comment

ตกลงได้ตัวใหม่แต่เพิ่มตังค์รึ.... หุหุ แปลกแฮะ

Comment

มีประกันอยู่ด้วยคับของผม

Comment

ได้เพิ่มตัง ค่าประกันอะคับ ทีแรกเค้าบอกจะว่าถึงเปลี่ยนไปก้ได้ ประกันของ COM7 เหมือนเดิม ผมก็เริ่มที่จะไม่ชอบประกัน COM7 เพราะแกะกล่อง CPU นี้ละ แล้ใช้แทปติดเอา ผมเลยยอมเอาของที่มันไม่ได้แกะกล่อง ซึ่งเป็นประักันของ อินแกรม ครับ

Comment

ถึงจะแกะกล่องก็ชั่งเถอะ แต่ดูสภาพคู่มือ กับซิงค์จิ.... ไม่ไหวไม่ไหว
                              ถึงแกะจริง แต่อุปกรณ์เหล่านั้นก็ต้องอยู่ในสภาพใหม่ ทางร้านไม่น่าอ้างเป็นอย่างอื่นได้
                              แต่ถ้าลงเอยแบบนั้นก็โอเคแล้วหละครับ จะได้ไม่ต้องซีเรียสมากมาย จบๆกันไป

Comment

จะบอกให้สำหรับคนยังไม่รู้นะครับ

สำหรัา e8400 ของ com7 ทุกตัว กล่องเค้าจะเปิดหมดทุกตัวนะครับ เพราะ เวลาเค้าขนส่งมาจากต่างประเทศ เค้าจะพับกล่อง มา และ cpu มาเป็น ตับเลย และจะมาแพคเป็นกล่องที่ไทยครับ ไม่ได้มาเป็นกล่องๆเหมือน ประกันเจ้าอื่น เพราะ com7 นำเข้ามาเอง จะเป็น เฉพาะเจ้า e8400 เท่านั้น

แล้วคนที่บอกว่า ผมก็ประกัน com7 ไม่เห็นแกะเลย มีสติ๊กเกอร์ติดผนึกอยู่นะ e8400 อะเปล่า e8400 ของ com7 แกะกล่องทุกตัว ส่วน รุ่นอื่น ไม่แน่ใจ เพราะผมเคยไปเดินซื้อ ตอนนั้นมีแต่ของ com7 จะหาของ ingram ก็ไม่มี ทุกร้าน ทั้งเซีย และ พันทิพ มีแต่ com7 และกล่องแกะแล้วทุกร้านครับผม

แต่ที่รูปเจ้าของกระทู้ ที่ซิ้ง ซิลิโคน มีลอยกดทับ เหมือนใช้แล้ว อันนี้น่าจะเอาของเก่ามาให้แน่นอน

ส่วน credit jedi ไม่ต้องกลัวโกงครับ มีอะไรไม่ดี ติเตียนเปลี่ยนคืนได้ครับ อาจเป็นที่ คนที่แพ็ค (ลูกน้องนั่นแหละ) อาจเอาของไม่ได่ดีมาให้
                                Last edited by ballboy; 7 Jun 2008, 20:58:12.

Comment

Working...
                                X