Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมมีแต่คนชอบ Intel แต่ไม่เอา AMD กัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมเนี่ยสาวก AMD จะโดนตื๊บมั้ยเนี่ย

Comment

Originally posted by mercadix View Post
      ผมไม่ค่อยกังวลละครับ แต่กลัว AMD จะโดน Intel มัน Take Over

โดนเมื่อไร คงเซ็งน่าดู ได้ซื้อ CPU ราคาแพงแน่นอน

ขอบคุณ AMD ที่ช่วยทำให้ CPU ของ Intel ราคาถูกลงเรื่อยๆ
      อันนี้ก็ต้องขอบคุณ Intel ที่ทำให้เกิด CPU ราคาถูกอย่าง AMD ด้วยครับ

Comment

ผมคิดว่าดีไม่ดีมันขึ้นอยู่กับคนใช้ เเละการใช้ PC ของเเต่ละคนก็ไม่เหมือนกันนะ
        ที่บ้าน ที่ร้านผมยังมีทั้ง intel กับ amd วางปนกันไปหมดใช้ประจำอยู่ทุกวัน ไม่ได้สนใจว่าค่ายไหนดียังไง เเค่เอามาเเล้ว เราใช้งานมันได้ดีไม่มีปัญหาีเเละคุ้มเงินที่เสียไปก็พอเเล้ว

เเต่ยอมรับ intel cel นี่ใช้มา 5 ปีละยังไม่งอเเงเลย 555+

Comment

แล้วแต่ทุนทรัพย์ เหอๆ

Comment

เลือกให้เหมาะกับการใช้งานครับ ผมใช้ทำ photoShop/PDF/ตัดต่อ ตัวเลือกต้องฝั่ง Intel ครับ

Comment

อยากได้คอม amd เเต่ไม่มีเงินเปลี่ยน เลยใช้ intel มาเรื่อยๆ
              เเต่จัดสเป็คคอมให้เพื่อน amd อิอิ เเล้วเเอบไปเล่นด้วย เเต่ต่างไม่ต่างไม่เคยรู้ เพราะเครื่องเราก็เล่น
              ได้ทุกเกมส์ เเต่การ์ดจอเพื่อนมัน ต่ำเกินไป
              ก็คือในเครื่องทุกอย่างก็ต้องดีด้วยไม่ช่ายเเค่ ซีพียู อย่างเดียว บอร์ด เเรม การ์ดจอ

Comment

แล้วแต่ความชอบ แน้นเกม amd ต้องดู บอร์ด เเรม การ์ดจอ ด้วย

Comment

Working...
                X