Announcement

Collapse
No announcement yet.

<<<<< Intel Core i Gen10 ClubS >>>>>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนผมทดสอบเคสปิด ห้องไม่แอร์ ซิ้งค์ลม
    5 ghz vcore 1.26x กับ cinebench r20 ได้คะแนน 44xx ร้อน 90 c
    คงจะเจอปัญหาเดียวกับท่านคือ ความเร็วตกลง

Originally posted by NoTZaZaa1 View Post
    ยังครับ ตอนนี้ใช้ไฟ 1.325 ใช้ 1.300 แล้ว ทดสอบ R20 มี Corespeed ลดไป 3.8 อยู่

Comment

• Originally posted by swordmanx View Post
      ตอนผมทดสอบเคสปิด ห้องไม่แอร์ ซิ้งค์ลม
      5 ghz vcore 1.26x กับ cinebench r20 ได้คะแนน 44xx ร้อน 90 c
      คงจะเจอปัญหาเดียวกับท่านคือ ความเร็วตกลง
      เพิ่มไฟดูครับ ผมลองเพิ่มไฟแล้ว core speed ความเร็วผมไม่ตกแล้ว
      ตอนนี้ ลอง 5.1g อุณหภูมิ มีขึ้น 100 องศา 5555

Comment

• แรงๆ เลย

Comment

• พึ่งได้เมนบอร์ดครับ ตอนนี้รอแค่ cpu I9 10900k

Comment

• เห็นหากันหลายคน Tomahawk

Comment

• Originally posted by Maro0n5 View Post
              พึ่งได้เมนบอร์ดครับ ตอนนี้รอแค่ cpu I9 10900k
              [ATTACH=CONFIG]4527794[/ATTACH]
              ผมก็หา Tomohawk แต่ ไม่มีของสักที โดน streel legend มาแล้ว เสียดาย

Comment

• เดี๋ยวนี้ arc ก็ลงมาขายเมนบอร์ดกับเขาด้วยเหมือนกันหรือเนี่ย
                ดีมากๆเลย เข้าใจว่า ประกันของบริษัทนี้...ดีสุดอยู่ในอันดับ 1-2 ของไทย

Comment

• Originally posted by NoTZaZaa1 View Post
                  ผมก็หา Tomohawk แต่ ไม่มีของสักที โดน streel legend มาแล้ว เสียดาย
                  ผมพรีไว้ตั้งแต่ 7 พค ที่ผ่านมา พึ่งได้ของเมื่อวานเลยครับ ตอนนี้รอแค่ cpu จะได้เปิดเครื่องสักทีครับ

Comment

• Originally posted by swordmanx View Post
                    เดี๋ยวนี้ arc ก็ลงมาขายเมนบอร์ดกับเขาด้วยเหมือนกันหรือเนี่ย
                    ดีมากๆเลย เข้าใจว่า ประกันของบริษัทนี้...ดีสุดอยู่ในอันดับ 1-2 ของไทย
                    ดีจริงครับ ปีก่อนผมเคลมจอย razer raiju ไป 3 ครั้ง ที่บริษัทหยิบตัวใหม่ให้ตลอดเลยครับ

Comment

• ลงชื่อด้วยครับ i5 10400 + msi z490 a pro ปรับเเรมไป4000 ง่ายมาก ชอบมากกกก

Comment

• ลงชื่อครับ

i7-10700k + Aorus Z490 Master

Comment

• Comment

• 101504906_2999699170085155_4182697615721718480_o.jpg
                            i5-10400 H470 AORUS PRO AX
                            จะใช้ ryzen 5 3600 แต่ราคาหน้าร้านแพงเลยเปลี่ยนใจตอนแรกกะว่าจะไม่ใช้บอร์ดเกิน 4000 ขี้เกียจรอจัดมาก่อนเลย

Comment

• รบกวนสอบถามครับว่า ใช้ HWMonitor เปิดเจอ CPU กันไหมครับ ของผมไม่ขึ้น

Comment

• โปรแกรมอาจจะยังไม่รองรับ รอเวอร์ชั่นใหม่

Comment

Working...
                                X