Announcement

Collapse
No announcement yet.

Intel Performance Leadership " Moore's Laws is not dead" by ศาสดาจิม เคลลอร์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

คำว่า "ตัว" ผมอาจจะใช้คำแรงไป ขอถอนคำนี้ละกันครับ

ผมไม่ได้ว่าใครถูก ใครผิดนะ แต่พูดถึง มารยาท ว่าไม่ควรไปไฟต์ข้ามห้อง

เหมือนกับเชียร์บอล มีการจัดโซนแฟนทีมเหย้า และทีมเยือน แต่แฟนทีมเยือนเปรี้ยวไปเชียร์กลางดงของฝังทีมเหย้า ยอมโดนไล่ออกมาเป็นธรรมดา

คนเรารักชอบอะไรแล้ว มันก็เกิดการยึดติด ซึ่งทำให้ส่วนใหญ่มี Bias หรือความลำเอียงกันทั้งนั้น ต่อให้ของเขาไม่ดี แต่คนที่เขาชอบก็ต้องบอกว่าดี การไปพูดเรื่องจริงกับเขาก็ทำให้ผิดใจกัน คนฉลาดเลือกที่จะไม่พูดมากกว่า

เมื่อเว็บเขาจัดโซนไว้ให้แล้ว ผมว่าอวยก็อวยในโซนของตัวเอง หรือแขวะก็แขวะในโซนของตัวเอง เว็บบอร์ด OCZ จะได้สงบสุข ไม่รบกวนสมาชิกส่วนใหญ่ของบอร์ด ซึ่งเขาไม่ได้ต้องการทะเลาะ หรือมาอ่านคนทะเลาะกัน บอกตามตรงว่าเสียสุขภาพจิต ตอนนี้เว็บก็แทบจะร้างอยู่แล้ว เจอแบบนี้ต่อไปมีแต่คนยิ่งจะหายไป ช่วยกันจรรโรงเว็บแห่งนี้ให้ดีขึ้นดีกว่าครับ

สุดท้ายผมขอปลีกวิเวกจากเว็บบอร์ด OCZ ชั่วคราว จนกว่าสถานการณ์จะกลับมาสงบสุขครับ
    Last edited by IBM User; 12 Feb 2020, 21:10:45.

Comment

พวก micronz ทำคัวเป็นผู้ดีจอมปลอม ยกตนข่มท่าน มีปัญหากับใคร แต่ไม่กล้า ไม่มีปัญญาแก้ใขกันเอง ถึงมาคลุ้มครั้ง ก่อนกวนกระทู้นี้

Comment

Originally posted by IBM User View Post
        คำว่า "ตัว" ผมอาจจะใช้คำแรงไป ขอถอนคำนี้ละกันครับ

ผมไม่ได้ว่าใครถูก ใครผิดนะ แต่พูดถึง มารยาท ว่าไม่ควรไปไฟต์ข้ามห้อง

เหมือนกับเชียร์บอล มีการจัดโซนแฟนทีมเหย้า และทีมเยือน แต่แฟนทีมเยือนเปรี้ยวไปเชียร์กลางดงของฝังทีมเหย้า ยอมโดนไล่ออกมาเป็นธรรมดา

คนเรารักชอบอะไรแล้ว มันก็เกิดการยึดติด ซึ่งทำให้ส่วนใหญ่มี Bias หรือความลำเอียงกันทั้งนั้น ต่อให้ของเขาไม่ดี แต่คนที่เขาชอบก็ต้องบอกว่าดี การไปพูดเรื่องจริงกับเขาก็ทำให้ผิดใจกัน คนฉลาดเลือกที่จะไม่พูดมากกว่า

เมื่อเว็บเขาจัดโซนไว้ให้แล้ว ผมว่าอวยก็อวยในโซนของตัวเอง หรือแขวะก็แขวะในโซนของตัวเอง เว็บบอร์ด OCZ จะได้สงบสุข ไม่รบกวนสมาชิกส่วนใหญ่ของบอร์ด ซึ่งเขาไม่ได้ต้องการทะเลาะ หรือมาอ่านคนทะเลาะกัน บอกตามตรงว่าเสียสุขภาพจิต ตอนนี้เว็บก็แทบจะร้างอยู่แล้ว เจอแบบนี้ต่อไปมีแต่คนยิ่งจะหายไป ช่วยกันจรรโรงเว็บแห่งนี้ให้ดีขึ้นดีกว่าครับ
        ต้องดูจุดเริ่มต้นก่อนครับว่าใครยั่้วยุ ซึ่งเค้าก็อวยกันปกติ
        มันมีจุดเริ่มด้วยนะท่านอีกฝ่าย ก็เรียก ซีพียูว่า buffalo farm 64 คอร์ท่านไปอ่านดุ
        ซึ่งถ้าข้ามมาผมก็มาชี้แจง ในส่วนข้อมูล รวมทั้งเรื่องข้อมูลเรื่อง SMT ที่ท่านโหงพรายไปให้ข้อมูลไม่ถูกต้องซึ่งเค้าก็
        --------------------------

ท่านดูโซนอินเทลนะครับหลายครั้งแล้วที่ใช้เรียกคนในโซนเอเอ้มดีว่า อยู่ในคอกมันอะไรพวกนี้เยอะนะครับ
        แถมก็ยัง เหตุการณืทะเลาะกับแอดมิน ด้วย พอแอดมินไปลบข้อความเค้าที่ไม่เหมาะสม

Originally posted by โหงพราย View Post
        พวก micronz ทำคัวเป็นผู้ดีจอมปลอม ยกตนข่มท่าน มีปัญหากับใคร แต่ไม่กล้า ไม่มีปัญญาแก้ใขกันเอง ถึงมาคลุ้มครั้ง ก่อนกวนกระทู้นี้
        “สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุล” ตามผังปิระมิดครับ ท่าน 555
        ดีไม่ดีอยู่ที่การกระทำและคำพุดท่านเอง ถ้าเป้นฟอรั่มอื่น ท่านโดนแบนไปกี่วันละ
        ฟอรั่มนี่ ก็รู้ๆๆอยู่ว่า ตั้งแต่ไม่มีแอด มินท่านที่ออกไป การลงโทษไรแทบมองไม่เห้น

ผมก็ยินดีถกกับท่านดีๆๆ ที่ท่าน พุดเรือ่งการแปะ ปิรามิด ซึ่งเป็นสิ่งที่หลายฟอรั่มเค้าเริ่มใช้กันทั่ว
        และ เพราะมันก็เหมาะสมใครด่าคำหยาบคายโจมตี ตัวบุคคล เป้นสิ่งที่ไม่เหมาะสมและเลี่ยงการถก
        ปัญหาวิชาการ ตัวท่านเอง ต่างหากไม่รับฟัง เอาแต่ ด่าหยาบคาย ไม่หยุด ขอรับ

เรื่องท่าน SSK ผมเถียงท่านเหรอผมก็บอกไม่เหมาะสม และได้ว่าเค้าไปแล้ว
        แต่ตอนนี้ตัวท่านหนักกว่าท่าน SSK เยอะคือเบรคแตก แถมพิมพ์ข้อความอาฆาตมาดร้ายด้วย
        55
        Last edited by micronz; 12 Feb 2020, 21:14:34.

Comment

Originally posted by micronz View Post
          ต้องดูจุดเริ่มต้นก่อนครับว่าใครยั่้วยุ ซึ่งเค้าก็อวยกันปกติ
          มันมีจุดเริ่มด้วยนะท่านอีกฝ่าย ก็เรียก ซีพียูว่า buffalo farm 64 คอร์ท่านไปอ่านดุ
          ซึ่งถ้าข้ามมาผมก็มาชี้แจง ในส่วนข้อมูล รวมทั้งเรื่องข้อมูลเรื่อง SMT ที่ท่านโหงพรายไปให้ข้อมูลไม่ถูกต้องซึ่งเค้าก็
          --------------------------

ท่านดูโซนอินเทลนะครับหลายครั้งแล้วที่ใช้เรียกคนในโซนเอเอ้มดีว่า อยู่ในคอกมันอะไรพวกนี้เยอะนะครับ
          แถมก็ยัง เหตุการณืทะเลาะกับแอดมิน ด้วย พอแอดมินไปลบข้อความเค้าที่ไม่เหมาะสม

“สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุล” ตามผังปิระมิดครับ ท่าน 555
          ดีไม่ดีอยู่ที่การกระทำและคำพุดท่านเอง ถ้าเป้นฟอรั่มอื่น ท่านโดนแบนไปกี่วันละ
          ฟอรั่มนี่ ก็รู้ๆๆอยู่ว่า ตั้งแต่ไม่มีแอด มินท่านที่ออกไป การลงโทษไรแทบมองไม่เห้น
          ผผมก็ยังไม่ทำตัวเป็นผู้ดีจอมปลอม แบบ micronz หน้าด้านเข้ามาก่อกวน มีปัญหากับใคร แต่ไม่กล้า ไม่มีปัญญาแก้ใขกันเอง ถึงมาคลุ้มครั้ง ก่อนกวนกระทู้นี้

Comment

Originally posted by โหงพราย View Post
            ผผมก็ยังไม่ทำตัวเป็นผู้ดีจอมปลอม แบบ micronz หน้าด้านเข้ามาก่อกวน มีปัญหากับใคร แต่ไม่กล้า ไม่มีปัญญาแก้ใขกันเอง ถึงมาคลุ้มครั้ง ก่อนกวนกระทู้นี้
            ผมตอบดีนะครับไม่เคยด่าท่านเลย

คนคลุ่้มคลั่งน่าจะเป้นคนพิมพ์คำหยาบคายไม่ครับเอาไม่คุยเรือ่งประเด็น ผังปิระมิด ผมเข้ามาเพราะท่านไม่ได้เจาะจงแต่ท่านแดซ
            ภาษากลางๆๆ ซึ่งเหมารวมถึงผม ก็เลยต้องเข้ามาชี้แจงครับ 55
            --------------------------------

อ้อประโยคนี้ท่านอยู่ในระดับ Adhominen ครับซึ่งก็อยู่ระดับล่างสองเน้นการโจมตีตัวบุคคล
            ไม่คุยในประเด็นที่จะถกเลยครับ 55 ก่อนๆๆก็ เนมคอลลิ่ง ต่ำสุด อ้อมี

อาฆาตมาดร้ายด้วยนะครับ จะตามมาถึงบ้านเลยเหรอครับ อย่าให้เหมือนทหารจ่าคลั่งเลยนะครับ
            ไม่ดี มีสตินะครับท่าน

พวก AMD ชอบยกตนข่มท่านด้วยครับ เอาพีระมิดมาเปรียบเทียบคนอื่น คิดว่าพวกตัวเองสูงส่ง คนอื่นต่ำต้อย ไร้การศึกษา

ข้อความท่านนี้ไงผมเลยต้องมาชี้แจงด้วย

แม้ในการคุยพวกท่านปกติท่านก็เรียกคนอีกโซน ว่าอยู่ในคอก เลย ต้องให้ควอทไม้ ดีไม่ดีสูงต่ำอยุ่ที่การกระทำตัวเอง
            ครับหาใช่ ผุ้อื่น มากระทำเรา 55
            Last edited by micronz; 12 Feb 2020, 21:20:13.

Comment

Originally posted by micronz View Post
              ผมตอบดีนะครับไม่เคยด่าท่านเลย

คนคลุ่้มคลั่งน่าจะเป้นคนพิมพ์คำหยาบคายไม่ครับเอาไม่คุยเรือ่งประเด็น ผังปิระมิด ผมเข้ามาเพราะท่านไม่ได้เจาะจงแต่ท่านแดซ
              ภาษากลางๆๆ ซึ่งเหมารวมถึงผม ก็เลยต้องเข้ามาชี้แจงครับ 55
              ไม่เคยด่า แต่่ส่อเสียด ยกตนข่มท่าน ถากถาง ทำตัวเป็นผู้ดีจอมปลอม แบบ micronz หน้าด้านเข้ามาก่อกวน มีปัญหากับใคร แต่ไม่กล้า ไม่มีปัญญาแก้ใขกันเอง ถึงมาคลุ้มครั้ง ก่อนกวนกระทู้นี้

Comment

ไม่เคยด่า แต่่ส่อเสียด ยกตนข่มท่าน ถากถาง ทำตัวเป็นผู้ดีจอมปลอม แบบ micronz หน้าด้านเข้ามาก่อกวน มีปัญหากับใคร แต่ไม่กล้า ไม่มีปัญญาแก้ใขกันเอง ถึงมาคลุ้มครั้ง ก่อนกวนกระทู้นี้
                เรียกคนเห็นต่างว่าอยู่ในคอก ตัวเอง นี่เยอะนะครับท่าน จิตใจทำด้วยไรน้อ

เอ้ คนใช้อินเทลเป้นคน คนใช้ amd เป็นไม่ใช่คนเหรอครับ ความคิดแย่นะครับ
                ก็ไม่แปลกนะครับที่โดนแอดมิน ตัดลบข้อความไป
                ผมเห้นบ่อยนะครับ โซนนี้คุ้นๆๆว่าท่านด้วยมะล่าสุดก็มาละคอก
                เปรียบเทียบตามผังปิรามิดสิครับ ผมมีไม้ด่า หยาบ ฟอรั่มอื่นดท่านโดนแบนกี่รอบละครับท่าน
                โหงพราย ผมมาคุยกับท่านประเด็นเรื่องผังปิระมิด ไงครับ ไม่คุยหรือ

SMT ก็เลี่ยงหนีเลยนะครับ ทวงๆๆๆ 555 บริษัทแรกที่คิดเทคโนนี้ใครครับ ตกลง ??/

Comment

เรียกคนเห็นต่างว่าอยู่ในคอก ตัวเอง นี่เยอะนะครับท่าน จิตใจทำด้วยไรน้อ
                  ผมเห้นบ่อยนะครับ โซนนี้คุ้นๆๆว่าท่านด้วยมะล่าสุดก็มาละคอก
                  เปรียบเทียบตามผังปิรามิดสิครับ ผมมีไม้ด่า หยาบ ฟอรั่มอื่นดท่านโดนแบนกี่รอบละครับท่าน
                  โหงพราย ผมมาคุยกับท่านประเด็นเรื่องผังปิระมิด ไงครับ ไม่คุยหรือ

SMT ก็เลี่ยงหนีเลยนะครับ ทวงๆๆๆ 555 บริษัทแรกที่คิดเทคโนนี้ใครครับ ตกลง ??/
                  SMT ก็เลี่ยงหนี จะหนีเพื่อ ??? ผมไม่ใช่ micronz ผู้ดีจอมปลอม เอาแต่ แต่่ส่อเสียด ยกตนข่มท่าน ถากถาง หน้าด้านเข้ามาก่อกวน มีปัญหากับใคร แต่ไม่กล้า ไม่มีปัญญาแก้ใขกันเอง ถึงมาคลุ้มครั้ง ก่อนกวนกระทู้นี้

Comment

SMT ก็เลี่ยงหนี จะหนีเพื่อ ??? ผมไม่ใช่ micronz ผู้ดีจอมปลอม เอาแต่ แต่่ส่อเสียด ยกตนข่มท่าน ถากถาง หน้าด้านเข้ามาก่อกวน มีปัญหากับใคร แต่ไม่กล้า ไม่มีปัญญาแก้ใขกันเอง ถึงมาคลุ้มครั้ง ก่อนกวนกระทู้นี้
                    อ้าวตกลงบริษัทไหนคิดค้นครับ ตอบมาหน่อยอินเทลเหรอครับ 55

Comment

ผมว่าท่านนะนะ อย่าใช้นายนำหน้าเลย ใช้หน้าด้านผู้ดีจอมปลอม แทนดีกว่า

Comment

ท่านโหงพราย อย่าไปต่อล้อต่อเถียงกับเขาเลยครับ เหนื่อยเปล่า เสียสุขภาพด้วย ท่านๆเขามาเขามีคำตอบในใจอยู่แล้ว เราบอกอะไรไปเขาก็ไม่ฟังแล้วครับ

Comment

ผมให้เกียรติทานเสมอ แม้ว่าท่านจะด่าหยาบคายผมครับ 5555 ผมไม่ด่าทอท่านกลับแม้แต่คำเดียวครับ 55

ผังปิระมิดนี่ผมแปะให้ท่านเอาไปศึกษาอีกครั้งนะครับ ระดับภาษาตนเอง 55

คนเราถ้าคิดแก้ไขตนเองมันก็ได้นะครับ ท่านโหงพราย
                          กระทู้นี้ผมเซฟไว้เป้นที่ระลึก คิๆๆ

จะคุยเรื่องความสำคัญของผังปิระมิดไม้ครับเค้าใช้กันทั่วทุกฟอรั่มแล้วนะครับยิ่งเฟสบุ้ค
                          เพราะพฤติกรรม ยุสเซอร์แย่ๆๆๆ นี่มีเยอะครับ หมายถึงทั่วไปหลายๆๆฟอรั่ม 55 แอดมินเค้าก็ยังต้องใช้นะครับ 55

ผมยินดีเสวนา อธิบายแลกเปลี่ยนกันครับ
                          Last edited by micronz; 12 Feb 2020, 21:32:32.

Comment

อ้าวตกลงบริษัทไหนคิดค้นครับ ตอบมาหน่อยอินเทลเหรอครับ 55

บริษัทไหน ก๋ช่างมันสิ แต่ AMD ก๋เอามาใช้ทีหลัง อินเทล ผมว่าท่านนะนะ อย่าใช้นายนำหน้าเลย ใช้ หน้าด้านผู้ดีจอมปลอม แทนดีกว่า

Comment

Originally posted by pensando View Post
                              ท่านโหงพราย อย่าไปต่อล้อต่อเถียงกับเขาเลยครับ เหนื่อยเปล่า เสียสุขภาพด้วย ท่านๆเขามาเขามีคำตอบในใจอยู่แล้ว เราบอกอะไรไปเขาก็ไม่ฟังแล้วครับ
                              ผมชอบ โรคจิต micronz ผู้ดีจอมปลอม เอาแต่ แต่่ส่อเสียด ยกตนข่มท่าน ถากถาง หน้าด้านเข้ามาก่อกวน มีปัญหากับใคร แต่ไม่กล้า ไม่มีปัญญาแก้ใขกันเอง ถึงมาคลุ้มครั้ง ก่อนกวนกระทู้นี้ อยากตั้ง ฉายา นี้ไห้ไปเลย

Comment

อยู่นอกห้องทำตัวโคตรดี้ ดี สุภาพทั้งๆที่ตอนอยู่ในห้องตัวเองแซะเก่งยิ่งกว่าผญ

Comment

Working...
                                X