Announcement

Collapse
No announcement yet.

ร่วมกันแสดงความคิดเห็น การปฎิบัติหน้าที่ของ [MOD] taibkk ได้ที่นี่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Mod ] ร่วมกันแสดงความคิดเห็น การปฎิบัติหน้าที่ของ [MOD] taibkk ได้ที่นี่

ขออนุญาตเพื่อนสมาชิกทุกท่าน
    เนื่องจากท่านสมาชิก Mikuchan ร้องขอให้มีการจัดทำโพลแสดงความคิดเห็นเรื่องการปฎิบัติหน้าที่ของ [MOD] taibkk

โดยท่านสมาชิก Mikuchan มองว่า [MOD] taibkk มีความลำเอียงในการปฎิบัติหน้าที่ดูแลกระทู้ต่าง ๆ ในแต่ละหมวด
    รายละเอียดการร้องขอให้ทำโพล คลิกที่นี่

ซึ่งผมยินดีรับฟังความคิดเห็นของเพื่อนสมาชิกทุกท่าน และอยากให้ร่วมทำโพลร่วมกัน

คลิกเข้าสู่โพลได้ที่นี่ครับ
    https://www.overclockzone.com/forums...ad.php/4037461
    Last edited by taibkk; 17 Jan 2020, 06:46:45.

Comment

ต่างคนต่างความคิด มีขัดแย้งบางธรรมดาครับ ท่านก็ตักเตือนฝ่ายที่เรื่มโพสยั่วยุให้ทะเลาะกันครับ ถ้าไม่เชื่อ ก็ปล่อยวางมันไปครับ

Comment

การปฎิบัติหน้าที่ของ [MOD] taibkk ทำดีที่สุดแล้วครับ
        ผมแอบอ่าน ดูทั้งสองค่ายตลอด
        ตอนผมตั้งกระทู้ AMD มา ผมก็โดนยับเลยครับ จนไม่กล้า loginUser นี้ และเลิก post ไปเลย
        (ผมกล่าวอ้างถึง อัตราความก้าวหน้าของเทคโนยี แค่นี้)
        (แต่ยังมีคน เอาเหตุผล ว่าใครรวยกว่า ใหญ่กว่า กำไร ขาดทุน ราคาหุ้นมาหักล้าง ซะงั้น)
        (หรือ แค่ตลาด DIY แค่นี้ กับถกเถียงเรื่อง MaketShare ซะงั้น)
        (โดยหารู้ไม่ว่า เรื่องดังกล่าวเหล่านี้ เป็นมาจากผลที่เกิดขึ้นภายหลัง)
        (ผมอ่านแค่นี้ ก็เลิกโต้ตอบแล้วครับ เอาเวลาไปดูหนัง4k ดูAVดีกว่า หรือทำอย่างอื่นดีกว่า)
        (ไว้รอ AMD 5 nm. Vs Intel 10 mm ผลออกมาก่อน ค่อยว่ากัน)
        (ซึ่งในที่นี้ที่ถกกัน ในส่วน Cpu.x86 DIY Gaming เท่านั้น)
        (ถ้า ความคิดของผมผิด ก็ไม่เห็นจะเป็นไรเลย ก็กลับมาใช้.Intel แค่นี้ก็จบ แล้วปล่อยให้กระทู้ผ่านไป)
        (ยิ่งมารู้เรื่อง AMD ว่าจะล้มแล้วทีหลัง และประวัติ "ป้าลิซ่า" ทีหลังด้วยเช่นกัน ยิ่งมั่นใจมากในกระทู้อีกมากขึ้นเลย)
        .
        ท่าน taibkk คิดถูกมาก ที่ไม่ต้องเป็น MOD เพราะไม่ต้องปวดหัวเรื่องที่ไร้สาระพวกนี้
        คำถามของผมคือว่า มี MOD ที่ดีกว่านี้หรือ ที่จะถูกใจทั้งสองค่าย แล้วจะไม่กลายเป็นเวปทะเลาะกันในอนาคต
        ผมมองว่า ท่าน taibkk อาจเสียความรู้สึกไปบ้าง ในขณะที่ท่านจะทำตัวเป็นกลางอย่างดีที่สุด
        แต่ท่าน taibkk มีความคิดเป็นผู้ใหญ่กว่า และท่านคงไม่กล่าวโทษใคร ทั้งสิ้น
        .
        ตรรกะ ระบบความคิดของผม มองในอดีต ปัจจุบัน และ RoapMap ใกล้ๆ
        และถ้าอยู่ในเงื่อนไข ความก้าวหน้าแบบเดิมๆ ภายใต้ CEO "ลุงบ๊อบ" VS CEO "ป้าลิซ่า"
        ส่วนที่ถกเถียงกัน เรื่องสถาปัตกรรม ลิขสิทธิ์ เรื่องลึกข้างๆใน ข้อจำกัด ที่เหนือด้านใดบ้าง

“เรื่องนี้ป้าลิซ่า แกเขารู้อยู่แล้ว ครับ ป้าแกเขาหาทางสู้อยู่แล้ว”

คนใช้ส่วนใหญ่เขามองแค่ จ่ายเงินได้แค่นี้ได้ Performance ดีกว่าในส่วนที่ตนใช้งาน
        AMD ขวัญใจคนทั่วโลกส่วนใหญ่(ไม่จำเป็นว่าแรงสุด) ก็เพราะเหตุนี้
        ตอนนี้ป้าแก คล่อยๆคืบคลานเข้ามา ในแต่ละส่วน (มองเฉพาะใน CPU.x86 แค่นี้น่ะ)
        .
        (ความคิดของท่านบางคน ข้าอยู่ฟ้านี่แน่กว่า ข้าอยู่แดงนี่แน่กว่า ทำไมต้องยึดติดกันด้วย)
        (และทำไมพวกท่านดู Serious กันจัง ถ้าผลชนะใน RealWord อยู่ค่ายไหน ก็ย้ายไปค่ายนั้น แค่นี้ก็จบ)
        (ถ้าท่านยังเชื่อมั่นอยู่ก็ใช้ไป พอนานๆมัน มันไม่ใช่เช่นนั้น ก็ย้ายไป แค่นี้ก็จบ)
        (เราเป็นประเทศผู้ใช้เทคโนโลยี มันก็ไม่เกี่ยวอะไรกับเรา)
        .
        (สำหรับท่านที่เป็นสาวกค่ายเดียวอย่างเดิมอย่างเหนียวแน่น ก็ไปแคร์อะไร ก็ใช้ไป แค่นี้ก็จบ)
        (เปรียบเหมือนว่า จะเลือกสาวแต่งงาน 2 คน ญาติผู้ใหญ่เชียรอีกคนที่ดีกว่าตามเหตุผลของผู้ใหญ่)
        (แต่ กูจะเลือกอีกคน ทำไมล่ะ! ก็กูรักคนนี้ อ่ะ)

.
        (สำหรับผมเน้นประหยัดพลังงาน กับ Performance ที่ดีกว่า ในราคาที่เท่ากัน)
        (ตอนซื้อก่อนหน้านี้.Intel.มันดีกว่า ก็เลือก.Intel แค่นี้ก็จบ)
        .
        Last edited by Dasd; 15 Feb 2020, 09:23:59.

Comment

Comment

แหม่พวกที่บอกห้องอินเทลแขวะอย่างเดียวนี่ไม่ดูคอกตัวเองเลยโนะ แอ๊บกันจริงๆ

Comment

ผมเองก็เคยแสดงความเห็น ให้ข้อมูลแล้วมีคนไม่พอใจหรือเสียประโยชน์ก็มาด่า ดูถูกสติปัญญา แต่ก็ต้องทำใจ ถือว่ายอมโดนด่าเพื่อประโยชน์ของคนอ่าน

สมัยนั้นโดนจับผิด ดิสเครดิตหาว่าสาวก AMD แล้วมันเกี่ยวอะไรกับสาวก AMD, Intel หรือ Nvidia ผมน่ะให้ข้อมูลหรือแนะนำไปตามเหตุผล บางทีก็หาข้อมูลมาแนบให้ดู ถ้าจะหักล้างก็ควรจะหาข้อมูลที่ดีกว่ามาโต้แย้งสิ

(สมัยนู้นการ์ด Rx470-480 ออกมาไม่นาน AMD ตั้งราคาคุ้มดีผมก็แนะนำ แต่มีคนพยายามเชียร์ GTX มือสองเจนเก่าอยู่นั่น อ้างว่า AMD ซื้อแล้วราคาตก บลาๆๆ ... อ้าวแล้ว Nvidia ไม่ตกรึ? บ้าล่ะ! แต่ไปๆมาๆเหมืองบูม Rx470/480 นี่ตัวกำไรเลย)

Comment

ก็ถ้าจะลบเม้นท์ที่มีคำหยาบคายก็ช่วยลบเม้นท์ต้นตอที่เป็นคนเริ่มด้วย

บางทีเม้นท์ที่เขามาโต้เถียงด้วยแรงๆ หยาบคาย คุณลบเขา
                แต่เม้นท์ต้นเรื่องที่เป็นพวกสำบัดสำนวนไม่ใช้คำหยาบแต่อ่านดูก็รู้ว่าแซะกลับรอดเพราะไม่มีคำหยาบ แบบนี้มันเลือกปฏิบัติ

จะลบก็ลบให้หมดทุกโพสที่เกี่ยวข้องจะได้ไม่โดนว่าสองมาตรฐาน

ให้ดูที่เจตนาเป็นหลักไม่ใช่สกรีนแค่ว่ามีคำหยาบอย่างเดียวถึงโดนลบ

Comment

Originally posted by หนูโด้ 1 View Post
                  ก็ถ้าจะลบเม้นท์ที่มีคำหยาบคายก็ช่วยลบเม้นท์ต้นตอที่เป็นคนเริ่มด้วย

บางทีเม้นท์ที่เขามาโต้เถียงด้วยแรงๆ หยาบคาย คุณลบเขา
                  แต่เม้นท์ต้นเรื่องที่เป็นพวกสำบัดสำนวนไม่ใช้คำหยาบแต่อ่านดูก็รู้ว่าแซะกลับรอดเพราะไม่มีคำหยาบ แบบนี้มันเลือกปฏิบัติ

จะลบก็ลบให้หมดทุกโพสที่เกี่ยวข้องจะได้ไม่โดนว่าสองมาตรฐาน

ให้ดูที่เจตนาเป็นหลักไม่ใช่สกรีนแค่ว่ามีคำหยาบอย่างเดียวถึงโดนลบ
                  "พวกสำบัดสำนวนไม่ใช้คำหยาบแต่อ่านดูก็รู้ว่าแซะ..." คนพวกนี้มีอยู่ทั่วแหละครับทั้งฝั่ง Intel, AMD, NVidia ผมก็โดน วันนี้เลยด้วย แต่ผมไม่เห็นตอบโต้คำหยาบใส่ใคร มันอยู่ที่สติครับ บางคนสติหลุดใช้คำหยาบ Mod เจอก็ต้องไล่ลบตามหน้าที่ ไม่งั้นเว็บบอร์ดมันก็เถื่อน แล้วเดี๋ยวคนก็หนี

ล่าสุดที่ผมโดนก็นี่เลย
                  https://www.overclockzone.com/forums...CES-2020/page4

Comment

Comment

ขำ.........ขี้แตก ขี้แตน

Comment

Comment

ไม่อยากจะโพสนะแต่ เมื่อคุณกล่าวถึงใครพูดกับใครแบบไหน เขาก็ตอบคุณในแบบที่คุณพิมพ์คุยกับคนๆนั้นแบบนั้นแหละ อย่างในลิ้งมู้ที่ให้มาผมก็ไม่เห็นเขาจะว่ากล่าวอะไรถึงคุณนะมีแต่คุณแซะเขา ผู้รู้แจ้งงี้ สำคัญตัวผิดงี้ รู้น้อยกว่าคุณงี้ ของเก๊งี้ ไม่มีมนุษย์คนไหนอ่านแล้วจะตอบครับผม ใช่ครับ ถูกต้องครับ หรอกฮะ อธิบายให้ฟังนะจะมองยังไงอันนี้แล้วแต่

Comment

Comment

Originally posted by Hangger View Post
                              ไม่อยากจะโพสนะแต่ เมื่อคุณกล่าวถึงใครพูดกับใครแบบไหน เขาก็ตอบคุณในแบบที่คุณพิมพ์คุยกับคนๆนั้นแบบนั้นแหละ อย่างในลิ้งมู้ที่ให้มาผมก็ไม่เห็นเขาจะว่ากล่าวอะไรถึงคุณนะมีแต่คุณแซะเขา ผู้รู้แจ้งงี้ สำคัญตัวผิดงี้ รู้น้อยกว่าคุณงี้ ของเก๊งี้ ไม่มีมนุษย์คนไหนอ่านแล้วจะตอบครับผม ใช่ครับ ถูกต้องครับ หรอกฮะ อธิบายให้ฟังนะจะมองยังไงอันนี้แล้วแต่
                              ช่างเขาเถอะ บอร์ดมันจะร้างแล้ว เขาชอบแขวะ ชอบส่อเสียด ก็ขำๆไปละกัน ยังไงคนที่มาหาความรู้กับบอร์ดตอนนี้ทีเห็นเข้าบอร์ดมาถามตอบกันไม่ถึง 10คนละมั้งครับ

Comment

Working...
                              X