Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขาโหดอินเทลกับ Gelid GC Extreme

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขาโหดอินเทลกับ Gelid GC Extreme

เอาไว้ห้องนี้นะ ไม่ต้องย้ายไปห้อง Cooling จะถามขาโหดทั้งหลาย

ตอนนี้มีแพคเกจ3แบบครับ

ก่อนหน้านี้ที่มีประเด็นเรื่อง GC Extreme ที่บังเทสละร้อนกว่า TF8 / TFX แบบชัดเจนแพคเกจเป็นแบบนี้

หลอดมีเขียน for single use

ในเว็บก็กล่องแบบเดียวกับตัวแรกครับ https://gelidsolutions.com/thermal-s...extreme-10g-2/

ที่ท่าน leng818 และท่าน iambic เทสละเย็น เป็นแบบนี้

สุดท้าย ร้านคอมวัว เป็นแบบนี้

เหมือนที่ Techpowerup เทสตั้งแต่ปี 2009

https://www.techpowerup.com/review/g...extreme/2.html

อยากทราบประสบการณ์ของท่านที่บอกร้อนบ้างเย็นบ้าง เมื่อเทียบกับซิลิโคนอื่นๆ ท่านซื้อ GC Extreme แบบไหนมาครับ

ละก็มีใครลองแพคเกจแบบร้านคอมวัวตัวล่างสุดรึยังครับ
    Last edited by Botvinnik; 21 Aug 2019, 23:56:20.

เท่าที่ผมลองเทสหลายรอบ Gelid เย็นกว่า TFX ครับ

Comment

GC Extreme หลอดล่าสุดที่สั่งมาเมื่อปลายปีก่อนเป็นกล่องแบบรูปบนครับ เนื้อจะดูแห้งๆกว่ารุ่นเก่าที่เคยซื้อเมื่อปี 2016 (กล่องเหมือนรูปล่าง)

ส่วนเรื่องอุณหภูมิ GC Extreme (10/2018) เย็นพอๆกับ CM Nano (12/2017) แต่ทั้ง2หลอดนั่นแพ้ TF8 (11/2018) ครับ

Comment

ส่วนตัวยังคงเชื่อคุณภาพ Gelid มากกว่า TF8 ครับ

ตอนนี้ Gelid หมดแล้วกำลังจะซื้อใหม่ (สั่งจาก JIB จะมีสติ๊กเกอร์ Maddness)
        ไว้ค่อยถ่ายรูป package และ test เทียบ TF8 อีกสักครั้งครับ

Comment

Originally posted by Ref.Circle View Post
          GC Extreme หลอดล่าสุดที่สั่งมาเมื่อปลายปีก่อนเป็นกล่องแบบรูปบนครับ เนื้อจะดูแห้งๆกว่ารุ่นเก่าที่เคยซื้อเมื่อปี 2016 (กล่องเหมือนรูปล่าง)

ส่วนเรื่องอุณหภูมิ GC Extreme (10/2018) เย็นพอๆกับ CM Nano (12/2017) แต่ทั้ง2หลอดนั่นแพ้ TF8 (11/2018) ครับ
          ตัวใหม่เนื้อออกขาวๆรึเปล่าครับ

Comment

Originally posted by leng818 View Post
            ส่วนตัวยังคงเชื่อคุณภาพ Gelid มากกว่า TF8 ครับ

ตอนนี้ Gelid หมดแล้วกำลังจะซื้อใหม่ (สั่งจาก JIB จะมีสติ๊กเกอร์ Maddness)
            ไว้ค่อยถ่ายรูป package และ test เทียบ TF8 อีกสักครั้งครับ
            รอชมครับ

อันนี้เทสปี 2012 Techpowerup เป็นรูปชูนิ้ว ไม่ใช่รูป3ดาว

http://www.mega-labs.com/gelid-gc-extreme-review/

Comment

ผมเพิ่งซื้อปีนี้ กล่องแบบรูปกลาง Maddness เย็นเจี๊ยบ TFX นี่คนละเรื่องเลย

Comment

ผมใช้แต่ gc extreme มาตลอด
                เมื่อต้นปี มี แพ็คเกจนึง ที่ผมซื้อมาแล้วเนื้อมีน้ำใสๆ เหมือนของปลอมเลย แต่เข้าใจว่าน่าจะเก็บไว้นาน ซื้อจาก advice แพ็คเกจเหมือนของบัง
                ส่วนหลังๆ ผมสั่งเอาเป็นเพ็คเกจใหม่ แบบอันกลาง

Comment

เพิ่งสั่งจากadviceเมื่อกี๊พอดี หน้าเว็บเป็นแบบรูปล่างนะ

Comment

Originally posted by Botvinnik View Post
                    ตัวใหม่เนื้อออกขาวๆรึเปล่าครับ
                    ใช่ครับเนื้อสีขาวสั่งจาก advice รู้สึกว่าจะติดสติ๊กเกอร์ maddness นะครับจำไม่ค่อยได้ละ แต่จำได้ว่าโลโก้ tpw นั่นเป็นแบบรูปบนสุดแน่ๆครับ

ส่วนหลอดเก่านี่กล่องแบบรูปอันล่างเลยครับ เนื้อสีเทาแล้วก็เหนียวมากๆ ไม่เหมือนหลอดใหม่ที่เนื้อจะแห้งๆหน่อย

Comment

ใช้ gc extreme มาตลอดนะ ไม่รู้ด้วยว่ามันเปลี่ยนแพ็คเกจ และคนหน้ามึนใช้ต่อไป
                      พึ่งซื้อเมื่อธันวาปีที่แล้ว ไม่ได้รู้สึกว่ามันแตกต่างกับแพ็คเกจก่อนหน้านี้นะ
                      ส่วนตัวพอใจมันตลอดนะ อุณหภูมิถือว่าเย็นมากแล้วและก็ไม่กัดก่อนตัวหนังสือด้วย

Comment

ผ่านมาเกือบทุกตัว แต่ก็ยังทิ้งตัวนี้ไม่ได้ซักที

Comment

สำหรับผมก็ยังชอบ GC อยู่ ราคา/คุณภาพโอเค
                          เคยใช้แบบ 1 กับ 2
                          แบบ 1 เนื้อจะหนืดๆเหนียวๆ แบบ 2 จะทาง่ายกว่าเนื้อหนืดกำลังดี ซิงค์กับCPU มีแรงดูดติดกัน ไม่เหลวเหมือน Nano , TF8
                          ที่เคยใช้ IC diamond , TF8 ,CM Nano, CM E1 , GC Ex , MX4(หลอดใหญ่)

Comment

จากที่อ่านคห.หลายๆท่านสรุปว่าแบบ1ของลดคุณภาพไม่ก็ของปลอม ? ทั้งแห้ง ทั้งเนื้อขาว มีน้ำใสๆ

Comment

Originally posted by Indilinx View Post
                              เพิ่งสั่งจากadviceเมื่อกี๊พอดี หน้าเว็บเป็นแบบรูปล่างนะ
                              รอชมครับ อยากเห็นแบบล่างสุดเหมือนกัน

Comment

Working...
                              X