Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเปลี่ยนจาก Pentium d 820 มาเป็น E8400 จะเห็นผลตอนเล่นเกมส์โหดๆมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าเปลี่ยนจาก Pentium d 820 มาเป็น E8400 จะเห็นผลตอนเล่นเกมส์โหดๆมั้ยครับ

คือผมจะรอสอยปีหน้าอ่ะครับไอตัว E8400 รอราคามันลงก่อนแล้วค่อยสอยมาเล่นอ่ะครับเพราะตอนนี้ต้องกัดฟันใช้ Pentium d 820 2.80Ghz ต่อไปก่อนเลยอยากจะถามว่าถ้าสอยมานี่แล้วเอามาเล่นเกมส์หนักๆโหดๆมันจะเห็นผลแบบสังเกตุได้เลยเปล่าครับเพราะถ้าซื้อแล้วคงใช้ยาวได้เกิน 2 ปีอย่างต่ำแน่ครับเลยต้องขอถามก่อนครับว่าเห็นผลมากมั้ยหรือจะไปสอย E6750 ปีหน้าครับประมาณมกราอะไรยังงั้นครับไงช่วยตอบทีนะงับ

แรงต่างกัน มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
    E8400 3.0GHz L2 6M แรงกว่า E6750 2.66GHz L2 4M พอสมควร นะ
    E8400 จัดไป แรงมากมาย
    Last edited by TWK.; 24 Apr 2008, 12:24:35.

Comment

อ่อขอบคุณท่าน TWK.มากครับกะจะรอสอยปีหน้าครับพอดีอาจจะได้ทำงานได้เงินมาเองและก็ที่สะสมไว้อีกก็อาจจะได้สอยปีหน้าเลยครับ

Comment

เห็นผลอย่างแรงคับ
        แต่ว่ากว่าท่านจะได้ซื้อตอนนี้นตัวใหม่อาจจะมาแล้วครับ

Comment

เหมือนท่านขับจักรยานแม่บ้าน กับขับเฟอรารี่อะคราับ

Comment

การ์ดจอก็สำคัญน่ะครับ ไม่ใช้ cpu เทพแล้วการ์ดจอเต่า ก็ดันไม่ไปเหมือนกันน่ะครับ แรมก็มีส่วนครับทำให้ลื่นขึ้นได้

Comment

ต่างมากมาย แล้ว ความร้อนก็ต่างด้วย

Comment

ผมว่าถึงตอนนั้น ท่านอาจจะเล็งไปที่ตัวอื่นก็ได้ครับ อิ อิ

Comment

สิ้นปีนี้ ตัวใหม่ก็มาอีกแระ

Comment

เด๋วปีหน้าก็จะมี 32nm เข้ามาแล้วนะ พอถึงเวลานั้นคงไม่สน e8400 แล้วมั้ง

Comment

ไวต่างกันตั้งแต่บูทเครื่องละท่าน เหอๆ - -

Comment

Working...
                      X