Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปคนี้ใช้การ์ดจอตัวนี้ได้ไม๊ครับ จะไปซื้อละ อีก 2 ชม.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปคนี้ใช้การ์ดจอตัวนี้ได้ไม๊ครับ จะไปซื้อละ อีก 2 ชม.

สเปคนี้ใช้การ์ดจอตัวนี้ได้ไม๊ครับ จะไปซื้อละ อีก 2 ชม.
    9800gtx/8800gt zero/3870top
    มีเวลาหาข้อมูล+ตัดสินใจอีก แป๊บเดวเอง ของน่าจะมีแล้วทุกร้านนะพันทิพย์ ว่าจะซื้อตอนออกงานคอมมาร์ท ก็ไม่มีเวลาเลย เห๊อ............

asrook aLiveNF6G-VSTA มันเล็กอ่ะไม่รุ้จะเสียบการ์ดได้รึเปล่า
    ram 1*2gb kingston
    enermax 460w ไฟแค่นี้เล่นรุ่นไหนเหมาะที่สุดน๊า
    hd 250gb
    dvd rw
    cd rw(อันนี้จะเอาออกละ)
    x-fi audio

ใครมีภาพ crysis ของทั้งสามการ์ด มาลงให้ดุหน่อยน๊า เพื่อเพิ่มฟามมั่นใจให้ผมหน่อย
    ปล.อยากสัมผัสประสบกาม ว่าตัวไหนจะดุหนังx ได้ลื่นกว่ากัน แป่ว ไม่ช่ายยย
    อยากลองเล่น crysis ใน vista ดูอ่ะคร้าบ อย่างแรงด้วย
    อันนี้ไม่ได้เริ่มชอบเพราะมันเป็นcrysis นะ ผมเล่นมาตั้งกะ farcry เพราะชอบทะเลด้วยส่วนตัว
    อันนั้นเป็นเกมแรก ที่ทำให้รู้จักกับเวป OCZ
    Last edited by Guitar_blues; 24 Mar 2008, 09:21:17.

แนะนำด้วยคร้าบบบ ผมหนักใจมั่กๆ.......ถ้ามีข้อมูลเยอะกว่านี้จะได้ตัดสินใจไปเลย
    นี่ไปถึงร้านอาจยังเลือกไม่ได้นะเนี่ย ตัวไหนดีๆๆๆๆๆ เงินมี 13000(แต่ถ้าพอเหลือเก็บไว้กินเบียร์ก็หลายลังอยุ่)

Comment

9800gtx ดีๆ แรง (Enermax อาจจะพอมั้งไม่แน่ใจนะ หิหิหิ)
      แต่ถ้าเป็น GF8800GT หรือ HD3870 Ennermax ที่ใช้อยู่พอแน่นอน

Comment

หง่ะ........อาจจะพอ.........ผมไม่สนใจหรอกว่ามันเก่าใหม่ขอแค่ dx10 กะ crysis ไหวก็นอนตาหลับแล้น

Comment

Originally posted by Guitar_blues View Post
          หง่ะ........อาจจะพอ.........ผมไม่สนใจหรอกว่ามันเก่าใหม่ขอแค่ dx10 กะ crysis ไหวก็นอนตาหลับแล้น
          งั้นแนะนำนะ อย่าพึ่งซื้อ 9800GTX
          ให้เอา Enermax 460W ไปขายเป็นมือ2 น่าจะได้ 1000 กว่า ฿
          แล้วรวมนกับ 13000฿ น่าจะได้เกือบๆ 15000฿
          แล้วก็ไปซื้อ GIGABYTE SUPERB 550W ราคา 2500฿ (JEDI)
          กับ 9800GTX ราคาประมาณ 12000฿
          งบพอดี ไฟเหลือๆ

Comment

3870top ดูดีคุ้มราคาภาพสวยงาม
            มีคุณสมบัติด้านการเร้นเดอรืวีดีโอให้สีสันสวยงามกว่าฝั่ง NVI

ไหนๆก็เล่นAMD แล้วก็ ใส่ 3870top ให้มันเป้นเซ็ตเด๋วกันไปเลยครับ

บอร์ดตัวนี้กินไฟไม่มากนัก ถ้าไม่ได้มี HDD + พัดลม + อุปกรณ์แต่งเคสที่ใช้พลังงานเกินอย่างละ3 ชิ้น ก็ยังไหวครับ

Comment

ถ้าอยากได้ แรงแบบเต็มที่ตามงบ เวลานี้ก็ 9800GTX
              แต่ถ้าอยากประหยัดลงมาหน่อยก็ 8800GT Zero ไม่ผิดหวัง
              แรงน้องๆ8800GTS G92 หนีกันไม่เท่าไร แต่ราคาถูกกว่ากันหลายพัน
              ถ้าอยากเล่น Crysis DX10 เต็มพิกัด ที่กล่าวมาข้างต้น
              ไม่ไหวเลยซักรุ่น
              ผมแนะนำ 8800GT Zero ครับ ปรับสุดให้หมดทุกเกม ยกเว้น Crysis
              ส่วนเรื่องอนาคต ก็ค่อยว่ากันไป ถ้าเกิดมาเกมที่กินสเปกโหดๆในระดับที่ 8800GT
              รับไม่ไหว เวลานั้น 9800GTX ก็มีโอกาศที่จะไม่ไหวด้วยเช่นกัน เพราะแรงหนีกันไม่มากนัก(หรือหนีกันพอสมควร)
              +-1xFPS แต่ราคาต่างกันราวๆ 5 พัน
              ถ้าเป็นผม ผมเอา 8800Zero เพราะอัดสุดได้ทุกเกม(ยกเว้น Crysis) เหลือตังเก็บไว้ทำอย่างอื่นอีก

ถ้าเน้นเล่นเกม ผมแนะนำ Nvidia ดีกว่าครับ ปัญหาน้อย

ปล.เวลานี้ 9800GTX ถูกกว่า 8800GTS G92 เหรอครับ
              Last edited by onizika01; 24 Mar 2008, 09:51:41.

Comment

งืม ว่าจะ zero เหมือนกัน แต่พอไปเล่นเครื่อง3870 เพื่อนมา มันก็โอเคดีนะ ในระดับนึงก็เลยสับสน

Comment

บอกให้น่ะคับ เล่น ati ต้องทำใจเรื่อง driver เพราะมันเป็น bug กับบางเกมส์ เช่น crysis จะกระตุก และก็มีภาพแตก แต่พอเข้าโหลดเล่นเกมส์แล้ว ลื่นๆ คับ ภาพสวยสีสดมากมาย
                  ส่วน nvidia มัน เป็นสปอรเซอร์ กับเกมส์รายใหญ่อยู่แล้ว มันเลยโควกันงัยคับ เลยม่ะค่อยมีปัญหา

Comment

ภาพจากเกมส์ crysis ให้ดูด้วยคับ ปรับภาพ 1440*900 all hight เล่นได้ลื่นๆ หน่วงๆบางช่วง

Comment

เนี่ยแค่ 3850 น่ะคับ ก็แรงแล้ว เล่น ati ประหยัดไฟกว่าน่ะคับ เหลือเงินเก็บด้วย เน้นพอเพียงคับ งบน้อยใช้สอยแต่พอตัว

Comment

psu Enermax 460 watt เอา 8800GTS G92 แรงและพอดีกับวัตต์ครับ

Comment

zero อีกคนครับ

Comment

อ่า...ตอนนี้ตัด 9800gt ออกปายแย้ว รุ้สึกว่า มันไม่ค่อยคุ้มกับสเปคที่มีอยุ่
                            ไว้มีเงินใหม่ ค่อยเปลี่ยนยกชุดดีก่า อาจจะมี 11900GTX ออกมาก็ได้.....

กลับมาที่ตัวเดิมที่มองไว้ตั้งแต่ กาลครั้งเก่าก่อนโน้น zero vs 3870(ตัวที่แรงที่สุด)

เหลืออีกแค่ 1ชั่วโมงครึ่ง จะออกจากบ้านแย้ว.........อีกนิดๆๆๆๆ
                            ทุกเสียงของท่าน ช่วยให้ประเทศไทย ไปในทิศทางที่ถูกต้อง อย่านอนหลับทับสิทธิ์

Comment

คุ้ม...... Zero
                              ใหมกว่า่ แรงกว่าหน่อย(แพงกว่าไม่หน่อย)........ 9800GTX
                              ไม่ได้เน้นแค่เล่นเกมส์ .........3870
                              ชอบแบบใหนแล้วแต่ท่านครับ

Comment

Working...
                              X