Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมจะสรุปให้ครับ สำหรับ 8800 GTS G92 กับ 9800 GTX G92

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อืม...

Comment

เหอๆๆ

ผมยังใช้ G80 อยู่เล้ยยยย

Comment

หมดยุค 8800GTS G92 แล้ว!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Comment

เป็นผมจะรอดูอีกซักพักนึง รอให้ 9800GTX มาเต็มตัวก่อน

ตอนนั้น 8800GTS มันต้องมีลดราคาลงมาหลีกทางให้ 9800GTX มั่ง
          ขายราคาใกล้เคียงกันแบบนี้ 8800GTS มันขายไม่ออกแน่

แล้วถ้ามันลดราคาลงจริงในระดับที่เห็นความแตกต่าง ก็สอย 8800GTS

แต่ถ้าไม่ลดหรือลดน้อย ก็สอย 9800GTX

Comment

คนที่มี 8800GTS G92 อยู่ก่อนแล้ว ผมว่าได้เปรียบนะ

ได้เล่นก่อน ได้แรงก่อน

แถมเก็บตังซื้อ GF9 ก๊อก2 ได้อีก

Comment

กำ...พึ่งซื้อพี่ปาร์ก มาหมดยุคละ T-T

Comment

ปล. แต่ผมขอย้ำว่า 9800 GTX ปรับ Crysis บน XP High ทุกอย่าง + Anti 2X ลื่นครับ
                ผมว่าที่ลื่นมันไม่ได้อยู่ที่การ์ดจออย่างเดียว อยู่ที่ System ภายในเครื่องด้วย การ์ดจอแรงจิงแต่ CPU ไม่แรงก็เท่านั้นครับ

Comment

VGA 75%
                  CPU 15%
                  RAM 10%

Comment

Originally posted by pikky_potter View Post
                    VGA 75%
                    CPU 15%
                    RAM 10%
                    ผมว่า CPU % เยอะกว่านี้นะ น่าจะซัก 30-40% เลยด้วยซ้ำ ดูจาก 3Dmark06 แล้วเฉลี่ยความน่าจะเป็น ไม่ก็ลองใช้ Pantium 4 กับ 9800GTX ความแตกต่างคนละเรื่องกับ Quad Core เลยครับ

Comment

อ้อ.. นึกว่าหมายถึงการเล่นเกมส์ครับ ถ้าเอาไว้เทสคะแนน3D นี่ CPU มีส่วนสูงครับ ราวๆ 40%ได้

Comment

Originally posted by McCLoY View Post
                        เนื่องจากผมเห็นกระทู้ตั้งถามกันบ่อยเหลือเกิน ว่า 88 GTS G92 - 98 GTX G92 ตัวไหนแรงกว่ากันแล้วคุ้มไหม

ผมจะสรุปให้เลย.......

สำหรับคนที่บริโภค 8800 GTS G92 อยู่แล้ว ผมคิดว่าไม่น่าจะคุ้มสักเท่าไหร่ ที่จะหันมาใช้ 9800 GTX G92 ครับ เพราะเห็นๆกันอยู่ว่าคะแนนนี้มันต่างกันไม่มากซะจนทิ้ง***งหางจุกก้น เพราะฉะนั้นคุณไม่ต้อง Serious กับเรื่องนี้เลยครับ เพราะ 8800 มันก็เล่นเกมได้หมดทุกเกมแล้วครับ พ่อแม่พี่น้อง

ส่วนใครที่มีรุ่นเก่ากว่านั้นหรือต้องการบริโภค คอมตัวใหม่ 9800 GTX มันคุ้มกว่าอยู่แล้ว เพราะมันไม่มีเหตุผลอะไรที่คุณจะไปเอารุ่นที่เก่ากว่า จิงไหมครับ แถมราคาใกล้เคียงกัน

ปล. แต่ผมขอย้ำว่า 9800 GTX ปรับ Crysis บน XP High ทุกอย่าง + Anti 2X ลื่นครับ

เพราะฉะนั้นใครที่ มี 8800 GTS G92 เก็บตังไปรอเอาดาบหน้าครับ

................คุณจะให้บริษัทเค้ารวยไปถึงไหนครับ......................555+

Comment

ดีนะยังไม่ได้ซื้อมาไม่งั้นร้องไห้แน่ๆ

Comment

ว่าด้วยคนอิอิตามๆๆกันไปเดียวจะลาก 8800 gts g92 เล่นให้กระจายไปข้างนึงอิอิเอาให้พังซื้อมาต้องใช้ให้คุ้ม

Comment

การตลาด ตามสูตร...

Comment

จะเลือกตัวนี้ นานาจิตตัง(ค์)ครับท่าน
                                เพราะถ้าเทียบว่ามันแรงกว่า 8800GTS G92 นิดเดียว มันก็จริงครับ
                                แต่ถ้าลองมองย้อนกลับไปซัก2-3เดือนที่ผ่านมา 8800GTS G92 มันก็ยังแรงกว่า 8800GT นิดเดียวเช่นกัน
                                แต่อะไรล่ะที่มันเป็นมนต์สเน่ห์ให้คนตอนนั้น ซื้อ 8800GTS G92 ซึ่งแพงกว่า 8800GT ตั้ง 3พันเศษๆ มันก็ย่อมมีข้อดีของมันอยู่นั่นแล
                                เฉกเช่นเดียวกะตัวนี้ อาจจะกลายมาจาก 8800GTS G92มานิดหน่อย แต่ที่ผมจะซื้อ เพราะอยากเอามาลองOC ดูว่าจะได้แค่ไหนกับการกินไฟที่เพิ่มขึ้นและถ้า driver ตัวใหม่ออกมันจะพา series 9 ไปได้ซํกขนาดไหนนั่นคือสิ่งอยากรู้ครับ
                                เดี๋ยวรู้กัน

Comment

Working...
                                X