Announcement

Collapse
No announcement yet.

{NVIDIA GeForce RTX 2000 Series CLUB}

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by sonofabom View Post
    มาแล้ว แต่ต้องไปทำงาน T_T เลิกเที่ยงคืน ถ้าไม่ง่วงจะมาเทสให้ครับ
    galax 2080ti oc

ผมนี้รอดูผล test กับความร้อนตัวนี้เลย 2พัดลมไหวแค่ไหน มองๆตัวนี้อยู่เหมือนกัน ได้มาราคาเท่าไหร่ครับตัวนี้

Comment

• ใช้กิกอย่าลืมไปอัพเดทใบออดด้วยนะครับ2080และ2080tiปลดTDPเพิ่มเป็น122%แล้วจ้า
      http://forum.gigabyte.us/thread/5197...er-power-limit

Comment

• Originally posted by stepcomet View Post
        ใช้กิกอย่าลืมไปอัพเดทใบออดด้วยนะครับ2080และ2080tiปลดTDPเพิ่มเป็น122%แล้วจ้า
        http://forum.gigabyte.us/thread/5197...er-power-limit
        อิจฉากิ๊กเลย แอบไปดูบ้าง

Comment

• ตอนนี้ผมใช้ 1070 อยู่ครับอยากไป 2080 ไม่ทราบว่าคุ้มค่าไหม เพราะว่าจอที่ผมใช้เป็นย 2k ของ BenQ 144hz ถ้าผมใช้ 1070 เล่นมันก็ได้อยู่นะ แต่เหมือนมันขับไม่ค่อยไหวถ้าปรับสุด ผมพวกเสพกราฟฟิคอะครับ
          **สอบถามเพิ่มเติมครับเกมที่มันมีโหมด HDR จอต้องรองรับ หรือว่าการ์ดจอครับ?

Comment

• Originally posted by makaimurae View Post
            ตอนนี้ผมใช้ 1070 อยู่ครับอยากไป 2080 ไม่ทราบว่าคุ้มค่าไหม เพราะว่าจอที่ผมใช้เป็นย 2k ของ BenQ 144hz ถ้าผมใช้ 1070 เล่นมันก็ได้อยู่นะ แต่เหมือนมันขับไม่ค่อยไหวถ้าปรับสุด ผมพวกเสพกราฟฟิคอะครับ
            **สอบถามเพิ่มเติมครับเกมที่มันมีโหมด HDR จอต้องรองรับ หรือว่าการ์ดจอครับ?
            ตอนนี้ยังไม่สามารถลอง Ray และ DLSS ได้เต็มทีคับเพราะเกมยังไม่มีให้ลอง ส่วนความแรง มันไม่หนี 1080ti หรอก
            ได้เรื่องรูปทรงใหม่ในบางแบรนด์ อันนี่ผมบอกไม่ได้เพราะว่าแล้วแต่ชอบด้วยคับ งบถึงจัดใหม่ชอบมือ 1 เผื่ออนาคตจัดได้เลยคับ
            ผมเอามาเล่น Ark 2k 1440p ปรับสุดเท่าที่ทำได้ fps ยัง 50-60 เองคับ ^^" ทั้งนี้ขึ้นกับเกมด้วย นี่ยังคันๆอยากไปลอง tiอยู่
            อ่อผมก็รอจะลอง BF5 อยู่ด้วยคับ

Comment

• Originally posted by addark View Post
              ตอนนี้ยังไม่สามารถลอง Ray และ DLSS ได้เต็มทีคับเพราะเกมยังไม่มีให้ลอง ส่วนความแรง มันไม่หนี 1080ti หรอก
              ได้เรื่องรูปทรงใหม่ในบางแบรนด์ อันนี่ผมบอกไม่ได้เพราะว่าแล้วแต่ชอบด้วยคับ งบถึงจัดใหม่ชอบมือ 1 เผื่ออนาคตจัดได้เลยคับ
              ผมเอามาเล่น Ark 2k 1440p ปรับสุดเท่าที่ทำได้ fps ยัง 50-60 เองคับ ^^" ทั้งนี้ขึ้นกับเกมด้วย นี่ยังคันๆอยากไปลอง tiอยู่
              อ่อผมก็รอจะลอง BF5 อยู่ด้วยคับ
              ผมเลยคันตามเลย แต่งปไม่อำนวย ถ้าซื้อมาผมคงเผื่ออนาคตแล้วอยากเล่นที่ความละเอียด 2k แบบลื่นๆนี่แหละครับเพราะตอนนี้เวลาเล่นผมจะปรับแค่ 1080p ถึงจะปรับสุดได้เฟรมเกิน 100
              กำลังตัดสินใจระหว่าง 1080ti กับ 2080 นี่แหละ แต่ 1080ti มือสองนี่น่ากลัวมันถูกมากจนไม่กล้าซื้อไม่รู้หลุดมาจากเหมืองไหน

Comment

• Originally posted by makaimurae View Post
                ผมเลยคันตามเลย แต่งบไม่อำนวย ถ้าซื้อมาผมคงเผื่ออนาคตแล้วอยากเล่นที่ความละเอียด 2k แบบลื่นๆนี่แหละครับเพราะตอนนี้เวลาเล่นผมจะปรับแค่ 1080p ถึงจะปรับสุดได้เฟรมเกิน 100
                กำลังตัดสินใจระหว่าง 1080ti กับ 2080 นี่แหละ แต่ 1080ti มือสองนี่น่ากลัวมันถูกมากจนไม่กล้าซื้อไม่รู้หลุดมาจากเหมืองไหน
                จากคนที่ย้ายมาจาก1080ti. เหมือง(คนขายบอกไม่เหมือง)อย่างผม (รีบซื้อตอนผล rtx. ออกมาต่ำกว่าคาด) คหสต นะ ผมว่ามันเสี่ยงดวงพอตัวเลยครับ ผมนี่แจคพอตได้ตัวไม่ดีมา เสียหลังประกันใจ7วัน แต่มีประกันอยู่ แต่แบบผมต้องมานั่งส่งเคลม คือ รู้สึกแย่มากครับ จนตอนนี้มา2080สบายใจกว่าเยอะ เลยครับ. แต่ถ้าได้แบบสภาพดีก็อีกเรื่อง แต่ก็อย่างว่านะครับ มันดูยาก

Comment

• 1080ti ทำใจเหมือง 99% และยังไงขอประกันใจกับคนที่วางใจได้ด้วยนะคับ สมัยนี้ขายของไม่เทสกันแล้ว รับมาไงขายงั้น ขายถูกเน้นปริมาณ ถ้าไม่ซีเรื่องส่งคืนวนไปมาค่าส่งบานกลายเป็นของแพง ก็จัดได้ถ้าเขาเครดิตดี
                  พ่อค้าที่เทสการ์ดขาย มีอยู่เหมือนเดิมคับ แต่ราคาทุกท่านรวมถึงผมจะสูงกว่าหน่อย เพราะเช็คแล้วเช็คอีก ว่าเอามาเล่นเกมได้จริง ไม่ต้องมากังวลว่าจะเล่นๆ แล้วจอฟ้า (แต่บางทีก็เช็คไม่เจอปัญหาแต่ลุกค้าเอาไปเจอ หุหุ)
                  ถ้าสนใจ RTX2080มือ2 รอผมแปป ผมเทสอีกซักพักจะจัดตัวใหม่มาลองอีก ตัวนี้จะปล่อยขาย แบบแลกเทิร์นได้ คับ ^^

Comment

• Originally posted by nerdtep555 View Post
                    จากคนที่ย้ายมาจาก1080ti. เหมือง(คนขายบอกไม่เหมือง)อย่างผม (รีบซื้อตอนผล rtx. ออกมาต่ำกว่าคาด) คหสต นะ ผมว่ามันเสี่ยงดวงพอตัวเลยครับ ผมนี่แจคพอตได้ตัวไม่ดีมา เสียหลังประกันใจ7วัน แต่มีประกันอยู่ แต่แบบผมต้องมานั่งส่งเคลม คือ รู้สึกแย่มากครับ จนตอนนี้มา2080สบายใจกว่าเยอะ เลยครับ. แต่ถ้าได้แบบสภาพดีก็อีกเรื่อง แต่ก็อย่างว่านะครับ มันดูยาก
                    ยิ่งผมคนไม่มีดวงด้วยสงสัยจะได้ไป 2080 ซื้ออนาคตไปเลยก็แล้วกันเนอะยังไงก็สายเสพภาพสวยอยู่ละ

Comment

• การ์ดจอเทพ ได้แต่นั่งมองตาปริบๆ

Comment

ยิ่งผมคนไม่มีดวงด้วยสงสัยจะได้ไป 2080 ซื้ออนาคตไปเลยก็แล้วกันเนอะยังไงก็สายเสพภาพสวยอยู่ละ
                        คหสต เน้นสบายใจประกันยาว ดีกว่าครับ (ถ้างบไม่ใช่ปัญหา). อีกอย่างตัว rtx2080 ลากมันส์ด้วยครับ ไม่ค่อยร้อนเท่า1080ti ด้วย 1080ti บางตัวลากยากใช้ได้ แต่ก็แล้วแต่ท่านตัดสินใจครับ

Comment

• Originally posted by nerdtep555 View Post
                          คหสต เน้นสบายใจประกันยาว ดีกว่าครับ (ถ้างบไม่ใช่ปัญหา). อีกอย่างตัว rtx2080 ลากมันส์ด้วยครับ ไม่ค่อยร้อนเท่า1080ti ด้วย 1080ti บางตัวลากยากใช้ได้ แต่ก็แล้วแต่ท่านตัดสินใจครับ
                          ผมเชื่อคนง่ายครับ เป่าหูให้ผมซื้อทีเดียว ผมก็เคลิ้มตามละ -*-

Comment

• อัพรายชื่อคลับ

Originally posted by TWK. View Post
                            { NVIDIA GeForce RTX 2000 Series CLUB }

รายชื่อสมาชิกคลับ

ลำดับ | User | ยี่ห้อ - รุ่น ของ VGA
                            1. stepcomet = Gigabyte RTX 2080 Ti Gaming OC ( ประธานคลับ )
                            2. benzunseen = Gigabyte RTX 2080 OC ( รองประธานคลับ )
                            3. addark = GALAX RTX 2080 OC
                            4. MeDusAz = Gigabyte RTX 2080 OC
                            5. Sweet3aby = MSI RTX 2080 Ti Gaming X TRIO
                            6. eak5299502 = MSI RTX 2080 Ti
                            7. nerdtep555 = MSI RTX 2080 Gaming X TRIO
                            8. sonofabom = GALAX RTX 2080 Ti OC

* ตกหล่น หรือ ข้อมูลผิด PM แจ้งได้ครับ

ยี่ห้อ / จำนวน

Gigabyte = 3 ท่าน
                            MSI = 3 ท่าน
                            Galax = 2 ท่าน

รวม 8 ท่าน

Comment

• เป็นอะไรที่เซ็งมาก สั่งจองของแล้วไม่ได้ของตามเวลาที่กำหนด เงินอะไรก็จ่ายไปหมดแล้ว
                              วันนี้เห็นของมีขายหน้าร้าน แต่คนละยี่ห้อ เราก็โทรไปขอซื้อยี่ห้อที่ขายหน้าร้านแทนได้มั้ยก็แค่เพิ่มเงินส่วนต่าง ก็ยังไม่ตอบ บอกจะโทรกลับแล้วก็เงียบไปเลยเฮ้อ

สั่งพรีออเดอร์ล่วงหน้าเป็นเดือนๆ แต่ได้ของหลังจากคนซื้อที่หน้าร้านนี่นะ ทำธุรกิจกันยังไง แล้วแบบนี้ผมจะพรีออเดอร์ไปทำไมฟระเนี่ย
                              Last edited by kaitom; 27 Sep 2018, 19:49:28.

Comment

• ลองเทสบ้างครับ แต่คะแนน CPU น้อยจัง ถ้าจะรีดคะแนนคงต้องข้ามฟาก

Attached Files

Comment

Working...
                                X