Announcement

Collapse
No announcement yet.

สวย พี่สวย บัสแรม 2400 หลบไป 4600Mhz DDR4 + Ryzen 2700X มาแล้ว เดินงงในดงแรม ถถถถ.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by sell1 View Post
    อ่าผมเห็น bus 4700 xmp ที่เวบไข่ท่าน อยากลองซื้อมาใส่กับ บอรด์ x299 ที่ผมใช้แต่กังวลเกี่ยวกับมันจะ Quad ได้หรือปล่าว หรือ ได้แค่ dual แต่ถ้าท่านใช้พวก z390 หรือ z370 ไม่น่ามีปัญหา
    แต่รบกวนเช็ค Qvl ก่อนท่าน เกรงว่าท่านซื้อไปใช้ไม่เสถียร คนแนะนำงานงอกนาท่าน
    ผมขายตัวเก่า bus 4000 quad อยู่ท่านมันของเวบไข่เหมือนกัน ประกันนอก เลยไม่มีคน pm มีแววขายไม่ออก แต่ขายออกเมื่อไหร จะกดตัว 4700 มาใช้
    55555
    X299 + Skylake-X เห็นเขาเล่นกันสุดๆ 4200 ครับอย่าเสี่ยงซื้อ 4700 มาเลยท่าน

Originally posted by White_Blue View Post
    ตาแมวเค้าหมายถึง amd บัสแรม 4600 วิ่งได้บนบอร์ดตัวไหน
    ชี้เป้า X470M OC Formula หน่อยโว้ย จะไปจัด

Comment

Originally posted by White_Blue View Post
      ตาแมวเค้าหมายถึง amd บัสแรม 4600 วิ่งได้บนบอร์ดตัวไหน
      อ่าครับผม คงได้จารึกชื่อในกินเนสบุคน่ะครับ เหอๆ

Originally posted by Botvinnik View Post
      X299 + Skylake-X เห็นเขาเล่นกันสุดๆ 4200 ครับอย่าเสี่ยงซื้อ 4700 มาเลยท่าน
      ขอบคุณครับ ผมคงต้องไปปิดกระทู้ขาย ผมใช้4000 อยู่นาครับ ถ้าความต่างแค่ 4200 มันไม่แตกต่างนาครับ ไม่คุ้มกับการซื้อ

Comment

Originally posted by sell1 View Post
        อ่าครับผม คงได้จารึกชื่อในกินเนสบุคน่ะครับ เหอๆ

ขอบคุณครับ ผมคงต้องไปปิดกระทู้ขาย ผมใช้4000 อยู่นาครับ ถ้าความต่างแค่ 4200 มันไม่แตกต่างนาครับ ไม่คุ้มกับการซื้อ
        ขึ้นมาเกิน 3600 ก็เห็นเปลี่ยนไปลด cl กันแทนแล้วครับ

Comment

อ่ากำ
          ผมนึกจริงๆว่าryzen ไปที่4600 และนี่เป็นครั้งแรกที่ผมคลิกเข้ามาอ่านกระทู้ ผมไม่ได้ตามของAMDเพราะช่วงที่ผมกำลังจะสั่งx299 นั่น 2950x tr ของ AMDไม่มีของให้ผม หรือตอนนั้นอาจจะปัญหา หาแรม ผมเลยหิ้ว 7900x มาใช้่แทน
          ท่าน the fool ตอนโพสนี่ท่านไม่เคยดูสถิติโลก หรือ spec จริงๆ ของมันเลยหรือนี่ หรืออย่างน้อยท่านน่าจะศึกษาสินค้าที่ท่านเชียรก่อนนำมานำเสนอบ้าง เห็นกระทู้มันเด้งขึ้นไม่คลิกเข้่ามาไม่รู้นานี่ ผมพึ่ง google ไป 5 นาทีที่แล้วยังรู้เลย
          ว่า x470 กับ ryzen มันได้ แค่ 3466 แถมแรมนั่นหายากสุดๆ อย่างมากแค่ 3200
          https://dlcdnets.asus.com/pub/ASUS/m...081.1541051823
          อ่านแค่หัวทู้ไม่ได้ ต้องอ่านคอมเม้นด้วย บางที่คอมเม้นก็หลอกอีก

Comment

อย่าใส่แรมผิดนะโว้ย

แรงจริงหรือติ่งอวย

Comment

Comment

ตกลง Crosshair VII Apex หรือ X470M OC Formula อยู่ไหน จะจัดมาลากกับ Athlon 200GE + DDR4-4600 12-11-11-28-180-1T เอาไปตบ G5400 + DDR4-2400

Comment

Originally posted by Botvinnik View Post
                  ตกลง Crosshair VII Apex หรือ X470M OC Formula อยู่ไหน จะจัดมาลากกับ Athlon 200GE + DDR4-4600 12-11-11-28-180-1T
                  หลวมไป ต้อง 4600MHz 9-9-9-24 1T

Comment

Originally posted by Mikuchan View Post
                    หลวมไป ต้อง 4600MHz 9-9-9-24 1T
                    Samsung B-die / Hynix C-die อ่อนไป ลากกับ Ryzen ไม่ถึงบัส 4600 ต้อง PSC / Elpida ถึง 4600 แน่ๆ

Comment

เมพจังคับ

Comment

คนตั้งมู้หายเข้าไปกับดงแรมแล้ว

Comment

Samsung B-die / Hynix C-die อ่อนไป ลากกับ Ryzen ไม่ถึงบัส 4600 ต้อง PSC / Elpida ถึง 4600 แน่ๆ
                          ต้องชิพ promos / nanya โว้ย ถึง 4600 แน่ๆ

Comment

กระทู้นี้ผมงงอย่างเดียว มันควรจะอยู่ในบอร์ด แรมรึป่าวครับ รึผมพลาดอะไรไป

Comment

Originally posted by crazyingod View Post
                              กระทู้นี้ผมงงอย่างเดียว มันควรจะอยู่ในบอร์ด แรมรึป่าวครับ รึผมพลาดอะไรไป
                              รู้จักนักโพสท์มือทองน้อยไปครับ

Comment

Comment

Working...
                                X