Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ Gaming Monitor สำหรับ GTX 1060 6G เล่นเกม PUBG เกมเดียว หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Handdevil View Post
    จัดไปครับ

ว่าแต่การ์ดจอจะ conflict กับ Monitor ที่มีระบบ FreeSync ติดมามั้ยครับ
    ไม่มีครับ ท่านก็ใช้ 144Hz ได้ตามปกติ แต่จะใช้ FreeSync ไม่ได้แค่นั้น

Comment

IPS+G-sync งบ+-10k ไม่มีครับ LUL

เล่นเกม หา 144 TN ดีกว่าครับ ไม่ต่างกันหรอก

U2417 แพงครับ ราคานี้หา 144hz ได้ เล่น 144hz ดีกว่า

G-Sync ช่างหัวมันครับ ไม่รู้สึกหรอก แถมต้องจ่ายภาษีเพิ่มอีก

แต่ถ้าได้ Free sync ไว้ก็ดีเผื่อวันนึงการ์ดจอแดง จะเล่นเกมดี แล้วไม่โดนเหมาไปขุดหมด

ASUS Viewsonic อะไรก็ได้ ไม่ใช่ Benq แพง เพราะดังแล้ว ประกันไม่รักคนเล่นธรรมดา รักแต่นักกีฬา E Sport LUL

เล่น PUBG 1080p GTX 1060 ดันได้ 90-100 อยู่แล้วสบายๆ ต่างกับ 60hz เป็นกิโลแน่นอน
      Last edited by icealive; 24 Jan 2018, 20:31:50.

Comment

Originally posted by Handdevil View Post
        ขอบคุณครับ

ผมอ่านเจอบ้างกระทู้บอกว่า GTX1060 ดันไม่ถึง 144Hz จริงมั้ยครับ หรือ เราใช้แค่ 60Hz ดีกว่าครับ

เรื่องงบ ถ้ามี Monitor ตัวที่เหมาะสมราคาไม่แรงมากก็พอสู้ไหวครับ
        คำว่า บาง+... ทุกชนิดในภาษาไทย ไม่มีไม้โทครับ (หลายคนชอบอ้างมือลั่นพิมพ์ไปโดน)

#######################################

ไม่ต้องสนใจ FreeSync ครับ มันก็แค่เป็นฟังค์ชั่นหนึ่งเท่านั้น ไม่ต้องสนใจว่าจะเป็นการ์ดเขียวการ์ดแดง เพราะต่อให้เป็นการ์ดเขียวมาใช้จอ FreeSync มันก็เหมือนได้ของแถมคือ เมื่อเปิด FreeSync จากจอ 60Hz มันจะกลายเป็นจอ 75Hz ครับ ไม่ว่าจะใช้ VGA อะไรก็สามารถใช้ได้หมด แต่ถ้าต้องการให้ความสามารถของ FreeSync มันทำงานก็ต้องใช้คู่กับการ์ดAMDด้วย แค่นั้นเอง

ส่วนเรื่อง 1060 กับ 144 Hz มันอยู่ที่การปรับค่าในเกม เกมไหนกินสเปกไม่มากก็สามารถเล่น 144 Hz ได้อยู่แล้ว จริงๆแค่สามารถทำ fps ได้สัก 120+ ก็แทบจะดูไม่ออกละ

จะเล่นของแบบนี้ งบแค่ 10k มันจะหายากหน่อยๆ ก็อย่างที่ท่านอื่นๆว่าแหละ ตัด G-Sync ออกซะก็มีตัวเลือกให้เลือกอีกเพียบเลย

Comment

Originally posted by grungust View Post
          คำว่า บาง+... ทุกชนิดในภาษาไทย ไม่มีไม้โทครับ (หลายคนชอบอ้างมือลั่นพิมพ์ไปโดน)
          ขออภัยครับ แก้ไขคำผิดให้แล้วนะครับ

LG 24GM79G-B 24inch 1ms 144Hz FreeSync = ตัดไปตามคำแนะนำ

ViewSonic XG2402 1ms 144Hz = หน้าตาและฟังชั่นโดนใจมากครับ จัดตัวนี้เลยครับ

ASUS MG248QR Gaming 1ms 144Hz = ตัวเลือกอันดับ 2

BenQ ZOWIE XL2411P 24-inch 1ms 144Hz = ตัดไปตามคำแนะนำ

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านนะครับ สำหรับข้อมูลดีๆ ได้ของแล้วจะมารายงานอีกครั้งครับ

Comment

ViewSonic XG2402
            ตัวนี้ผมใช้อยู่เลยครับ ค่อนข้างพอใจในเรื่อง design ขาตั้ง ตำเหน่งปุ่มต่างๆ
            แต่ตำเหน่ง Port USB เสียบยากไปนิดนึง
            แล้วก็ ฐานใหญ่กว่าจอเก่าของผม ทำให้ผมวางคีบอร์ดลำบาก (อันนี้ขึ้นอยู่กับขนาดโต๊ะ)

gtx1060 ปั่นเฟรม pubg ไม่ถึง 100หรอกมั้งครับ
            เรื่อง freesync ก็ไม่ต้องสนครับ คิดซะว่าได้แถมมาฟรีๆ เผื่ออนาคตย้ายไปค่ายแดง(ฮ่าๆๆ)
            ถ้าเงินถึง ก็ควรซื้อ 144hz มาสำหรับเล่นเกมอื่นๆด้วย
            เพราะถ้าเป็นเกมที่ไม่กินสเปคมาก + ไม่ต้องปรับถึงขั้น ultra
            gtx1060 ก็เล่น 1080p 144hz ไหวสบายๆในบางเกมครับ

แถมตัวนี้มีลำโพงด้วยนะ เผื่อไว้เล่นกับ PS4 ได้ด้วย แต่คุณภาพเสียงก็อย่าหวังอะไรมาก

ps. welcome to 144hz

Comment

แจ่มเลย

Comment

ถ้าใช้จอ freesync ลองปรับโหมด Freesync ใน Monitor ปรับ Hz ใน windows ใช้ตัวเลขมากที่สุด ปิด Vsync ในตัวเกมส์ปรับ Hz ให้มากที่สุด และรันในโหมด windowed borderless ดูครับ ของผม ก็ใช้
                1060 ครับ บางเกมส์ มันไม่ค่อยมีอาการภาพขาด ให้ปวดตาเลยครับ

Comment

จัดมาเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำสิ่งดีๆให้ครับผม

Comment

Comment

งบขนาดนี้ผมไปหา LG 29 นิ้วตัวที่สัดส่วน 21:9 ดีกว่ามุมมองกว้างกว่า ไอ้พวกฟีเจอสารพัดมันไม่มีค่าเท่าความกว้างหรอกนะ

Comment

Originally posted by Considered View Post
                        ถ้าใช้จอ freesync ลองปรับโหมด Freesync ใน Monitor ปรับ Hz ใน windows ใช้ตัวเลขมากที่สุด ปิด Vsync ในตัวเกมส์ปรับ Hz ให้มากที่สุด และรันในโหมด windowed borderless ดูครับ ของผม ก็ใช้
                        1060 ครับ บางเกมส์ มันไม่ค่อยมีอาการภาพขาด ให้ปวดตาเลยครับ
                        Borderless มัน force v-sync ครับภาพเลยไม่ขาด

Comment

Originally posted by H4RDG4M3R View Post
                          งบขนาดนี้ผมไปหา LG 29 นิ้วตัวที่สัดส่วน 21:9 ดีกว่ามุมมองกว้างกว่า ไอ้พวกฟีเจอสารพัดมันไม่มีค่าเท่าความกว้างหรอกนะ
                          ลองไปดูตัว 29 นิ้วแล้วมันใหญ่ไปสำหรับผมครับ เลยขอจบที่ 24 กำลังดีเลยครับ

Comment

แนะนำไม่ทัน 55

Comment

Originally posted by crazycooler View Post
                              แนะนำไม่ทัน 55
                              แนะนำได้ครับผม

Comment

เฮ้ยๆ อย่าไปยุ่งกับเงินและความพึงพอใจของเขา

ยี่ห้อในใจของแต่ละคนไม่เหมือนกัน

Comment

Working...
                                X