Announcement

Collapse
No announcement yet.

AGP ผมว่ายังไม่ตาย หรือคนเล่นตายแน่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AGP ผมว่ายังไม่ตาย หรือคนเล่นตายแน่

ผมเป็นคนหนึ่งที่ยังใช้AGP เพราะกำลังชั่งใจว่าจะอัพคอมเก่าโดยให้เล่น CRYSIS ได้เพราะหมายถึงจะได้เล่นทุกเกมส์ โดยอัพ AGP ,RAM ,PSU ถ้าผมประมาณดูVGAของผมเป็นXFX GF5500 อัพเป็น ATI Radeon HD3850 ราคาประมาณ7500ถึง8500 บาท
    RAMผมเป็น NCP 512 MB ต้องอัพเป็น 2 G ราคาประมาณ3500บาท
    ใช้PSU 500Wเต็ม ราคาน่าจะประมาณ1000กว่าบาท
    รวมแล้วผมต้องเสียเงิน ประมาณ 13000บาท กว่าจะเล่นCRYSIS ได้ ต้องหมด13000
    ถ้าอัพไม่ถึงก็เล่นแบบกะตุกๆ ถ้าผมซื้อใหม่สเป็คเล่นCRYSIS ได้ ก็ไม่น่าเกิน 13000บาทไม่รวมจอ
    เพื่อนว่าAGP ยังไม่ตายหรือคนเล่นAGP ตายแน่ ถ้าเพื่อนความคิดเห็นไม่ตรงกับผมก็วิจารณ์มาได้เลยครับ ผมรับฟังทุกเหตุผล

ผมพูดตรงๆนะ ผมว่าคนเล่นagpตายแน่ครับ

Comment

13k ผมเอาไปซื้อ ชุดใหม่ C2D `E2160+9600GT+2GB ได้เลยนะครับ

Comment

อืม ราคามันก็นะ ....

Comment

ตายยังเขียด

Comment

โละเก่าทิ้งแล้วซื้อใหม่

Comment

3850 AGP นี่ก็แพงเกินไป

Comment

เงินใครเงินมันครับ
                เพียง แต่ คนซื้อ จะคิดยังไง นั่นละประเด็น

Comment

กรำ

Comment

ผมก็ใช้AGP อยู่ครับ ฟัน ธง!!! คนใช้ตายก่อนแน่ๆ

Comment

เห็นคนในเวบเค้าจะเปลี่ยนการ์ดจอ AGP เกิน 3000 ผมก็แนะนำซื้อยกชุดใหม่ดีกว่าครับ

Comment

agp เสียดายเงินซื้อคับ ซื้อไปอีกไม่กี่ปีก็โลเทคแล้วคับ ต้องมาซื้อยกชุดใหม่อีกอยู่ดี ซื้อทีเด๋วตอนนี้เลยคับ

Comment

ราคาไม่ถึงขนาดนั้นหรอกครับ

ATI Radeon HD3850 = 7690
                          Ram 2 G Kingston 667 = 1480
                          power 450 Delux = 890
                          ก็เอาอยู่แล้วครับ รวม 10060
                          ของผมก็ ใช้ AGP เหมือนกัน แต่เป็น 7950 gt spac ตามนี้เลยเล่นได้สบาย
                          Attached Files

Comment

สน powercolor 9800pro ไม๊คร้าบ
                            (แอบเนียน อิอิ)

Comment

ผมซื้อ7300GT AGP กับ ram ddr 1g/400 2อย่าง 5800บาทอะ ตอนนี้ยังเสียดายเงินไม่หายเลย แต่ก้อเอาเถอะ อีกอาทิตย์เดียวเก็บตังซื้อคอมใหม่ได้ละ

Comment

Working...
                              X