Announcement

Collapse
No announcement yet.

3DMark Time Spy (DX12) League Cup 2017

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by popyalove View Post
    55 ได้น้อยจุง
    ไม่น้อยหรอกนะ ถือว่าปกติ เมื่อเทียบกับท่าน chivas01 ที่ต่างกัน 400 คะแนน
    เพราะท่าน chivas01 การ์ดจอ GTX 1070 มี Core Mem ที่ 1633 MHz
    ส่วนท่านเองให้มาแค่ 1506 MHz

Comment

Originally posted by Botvinnik View Post
      Nvidia GTX 980 Ti Ref

http://www.3dmark.com/3dm/17648696

แรงสุดๆของ 980Ti จริงๆสำหรับใบนี้

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        ไม่น้อยหรอกนะ ถือว่าปกติ เมื่อเทียบกับท่าน chivas01 ที่ต่างกัน 400 คะแนน
        เพราะท่าน chivas01 การ์ดจอ GTX 1070 มี Core Mem ที่ 1633 MHz
        ส่วนท่านเองให้มาแค่ 1506 MHz
        เดียวหาตัวใหม่แปป 55

Comment

55 แรงมานิส 1

GIG 1070 G1

http://www.3dmark.com/3dm/17669086?

Comment

Originally posted by popyalove View Post
            เดียวหาตัวใหม่แปป 55
            ท่านก็แค่ oc core clock ไปที่ 1633 MHz ให้เท่ากันดูสิว่าจะได้ Score เท่ากันกับท่าน chivas01 มั้ย
            ผมว่าน่าก็พอๆ กันเลยละ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              ท่านก็แค่ oc core clock ไปที่ 1633 MHz ให้เท่ากันดูสิว่าจะได้ Score เท่ากันกับท่าน chivas01 มั้ย
              ผมว่าน่าก็พอๆ กันเลยละ
              ผมคิดว่า ห้าม OC 555+ เดียวผมลอง G1 ก่อน เดียวค่อยกลบไปลอง EVGA

Comment

ได้เพิ่มมา นิสสสนึง

GALAX GeForce GTX 1060 OC 3GB

http://www.3dmark.com/3dm/17669653

Comment

1060 ตัว 3GB ถึง cuda cores จะน้อยกว่า 6GB

แต่ลากไปเต็มๆ ก็แรงเอาเรื่อง เหมือนกันนะ

Comment

ผมคิดว่า ห้าม OC 555+ เดียวผมลอง G1 ก่อน เดียวค่อยกลบไปลอง EVGA
                    โอซี ได้ตามอรรถยาศัย
                    ก่อนทำก็เช็คประกันให้เรียบร้อยสะก่อนว่ายังเหลืออยู่มั้ย และ ศุนย์อยู่ที่ไหน อิอิ

Comment

ASUS STRIX GTX1070 OC ก็ไม่ได้เพิ่มเท่าไร สงสัย HW ผม ตันและ ต้องขยับบ ><

http://www.3dmark.com/3dm/17669896?

Comment

แต่ผมว่าปกติแล้วนะ สำหรับการทำงาน VGA (ไม่ต้องดู Score รวม เพราะ cpu แรงต่างกันนะ วัดเฉพาะพลัง VGA)

Core / Mem Clock เท่ากันเด๊ะ ( +-นิดหน่อย แล้วแต่พลัง Boots ของตัวการ์ดด้วย )
                        fps ต่างกันแค่ 0.xx fps เอง

Last edited by TWK.; 29 Jan 2017, 11:43:47.

Comment

แต่ผมว่าปกติแล้วนะ สำหรับการทำงาน VGA (ไม่ต้องดู Score รวม เพราะ cpu แรงต่างกันนะ วัดเฉพาะพลัง VGA)

Core / Mem Clock เท่ากันเด๊ะ ( +-นิดหน่อย แล้วแต่พลัง Boots ของตัวการ์ดด้วย )
                          fps ต่างกันแค่ 0.xx fps เอง

ขอบคุณครับ ^ ^

Comment

เห็นละคันมือ อยาก oc

Comment

Originally posted by Kok@OCZ View Post
                              เห็นละคันมือ อยาก oc
                              แล้วลุงจะรออะไรอยู่ละ

Comment

Originally posted by MooNoiOCZ View Post
                                แรงสุดๆของ 980Ti จริงๆสำหรับใบนี้
                                ขอบคุณครับ ลองลากเมมจาก 2000 เป็น 2025 ได้มาอีกตั้ง 1 คะแนน

Comment

Working...
                                X