Announcement

Collapse
No announcement yet.

ศึกระหว่าง rx480 vs gtx1060 มาแล้วครับ รีวิวของบังซอล

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by micronz View Post
    สนุกครับ แต่กรรม คือการ์ดแดง ไปตก กับชาวเหมืองเยอะ การืดแดงยังหาของลำบาก
    เพราะร้านค้าไอที ไม่มีนโยบายคนละไม่เกิน 2 การ์ด แบบ ข้าวสารถุง หรือ น้ำมันปาล์ม นะเอา ฮา ฮา

พ่อค้าเจอ เสี่ยเหมืองจัดไปเลย เกมเมอร์ ก็ต้องเทไปเขียวอยู่ที่นะครับ
    user บางคนไม่คิดอย่างนั้นนะท่าน micronz

Comment

Originally posted by Marvelius View Post
      user บางคนไม่คิดอย่างนั้นนะท่าน micronz
      เอเอ้มดีไทยควรเข้ามาจัดการครับ ยอดขายปลายปี ออกมาดี แต่เป้นการ์ด ขุดเหมือง

ผมเป้นลิซ่า นี่ทำการบ้านมาดิบดีไม่ปลื้ม ครับ คือขุดเหมืองมันก็มีสาระ แต่สินค้าใช้ไม่ตรงวัตถุประสงค์ชื่อเสียง มันก็ไม่ค่อยบังเกิด
      ------------------------------------------------------------------------------------------------
      ตอนนี้รอ RX 460 เหมือนกัน แต่ถ้าราคาแรงไป ก็อาจไปเอา 750 TI หรือ 950 มือสองเหมือนกัน ลังเล
      Last edited by micronz; 29 Jul 2016, 16:55:09.

Comment

ผมมือใหม่ ขอถามเป็นความรู้หน่อยครับว่า การ์ดขุดเหมือหมายถึงอะไร และ เสี่ยเหมืองหมายถึงอะไร

Comment

เจ็นใหม่AMDดันขุดคุ้มด้วยสิ ต้องแช่งแล้วถึงจะมีของให้ซื้อ

Comment

สรุป 1060 ปั่นมาสุดทางละ หมดกำลัง สูสีกันกินไม่ลงเลย ตันที่ dx11 จบแค่นี้ 480 กำลังยังเหลือ ลากเพิ่มได้อีกไปได้ไกลกว่าพอตัว พร้อมเกมไหม่ dx12 เต็มรูปแบบ เรียกว่า ชนะมากกว่าสูสีนะ

ส่วนเรื่อง ร้อนกว่า กินไฟกว่า แฟนๆคงยอมรับได้ รอ nonref มาเมื่อไร สงสนุกขึ้นเยอะเลย มวยคู่นี้

ยิ่งรู้สึกว่าชนะจริงๆ เมื่อ ผู้ถือหุ้นบางคนเหมือนเริ่มจะมีออกอาการ จิกกัดงัดเรื่องเก่า ออกทะเล แขวะ ถับถม 555555

Comment

Originally posted by yotaus View Post
              ผมมือใหม่ ขอถามเป็นความรู้หน่อยครับว่า การ์ดขุดเหมือหมายถึงอะไร และ เสี่ยเหมืองหมายถึงอะไร
              คงจะหมายถถึง Bit Coin ครับ
              ส่วนรายละเอียด ให้พิมทั้งวันก็พิมไม่หมด ไปหาอ่านเอาละกันครับ ใน blognone มีอธิบายแบบเข้าใจง่ายเขียนอยู่ด้วย

Comment

Originally posted by abelle View Post
                สรุป 1060 ปั่นมาสุดทางละ หมดกำลัง สูสีกันกินไม่ลงเลย ตันที่ dx11 จบแค่นี้ 480 กำลังยังเหลือ ลากเพิ่มได้อีกไปได้ไกลกว่าพอตัว พร้อมเกมไหม่ dx12 เต็มรูปแบบ เรียกว่า ชนะมากกว่าสูสีนะ

ส่วนเรื่อง ร้อนกว่า กินไฟกว่า แฟนๆคงยอมรับได้ รอ nonref มาเมื่อไร สงสนุกขึ้นเยอะเลย มวยคู่นี้

ยิ่งรู้สึกว่าชนะจริงๆ เมื่อ ผู้ถือหุ้นบางคนเหมือนเริ่มจะมีออกอาการ จิกกัดงัดเรื่องเก่า ออกทะเล แขวะ ถับถม 555555
                ืnon-ref มานี่หนุกหนานเลยครับ เย็นฉ่ำ555

Comment

เกมออกใหม่ในปีนี้ละปีหน้าก็น่าจะรองรับ DX 12 กันหลายเกม คงไม่มีไครทำเกมย้ำอยู่กับทีหลอกมัง หรือว่าจะมี?

Comment

ผมก็ไม่เห็นว่ามันจะชนะ หรือแพ้ตรงไหน ทดสอบที่ไหน ก็พอๆๆ กัน

Last edited by best0032001; 29 Jul 2016, 18:45:46.

Comment

มวยคนละหมัด
                      480 ภาษีดีกว่าเรื่อง Ram และการรองรับ Dx12 กับเกมในอนาคต (ปลายปีนี้ Q4 ได้เห็นแน่ๆ) รวมทั้ง Driver อัพใหม่ที มันก็ปั่นคะแนนสูงขึ้นอีกเรื่อยๆ

ตัวอย่างเช่นตอน Redeon 7950-7970 งี้ 555+ Driver อัพใหม่ทีดันพุ่งซะงั้น ..................งง ทำไมไม่ออกแบบมาให้รีดเต็มที่ตั้งแต่แรก
                      ไม่อยากให้เป็นแบบเจนเก่า มันรีดได้เรื่อยๆ จนราคาก็ไม่ค่อยตกมากมือสอง 290x งี้เป็นต้น

ส่วน 1060 ภาษีดีกว่าเรื่องการประหยัดไฟ และปัจจุบันที่เกมต่างๆยังรองรับ Dx11 อยู่และรีดประสิทธิภาพออกมาทีเดียวได้เกินราคาสำหรับบางยี่ห้อที่ราคาถูก.........

ซึ่งจริงๆถ้าเป็นสายเกมเมอร์คงจะมีคนมานั่งคิดค่าไฟเป็นหน่วยๆตัวเลขหรอกนะ

Comment

อยู่ที่คนจะตีความยังไง
                        แต่ผมตีความว่า พอๆกัน

แต่มีเกมเก่า(ไม่มาก)แต่ยังฮิต อย่าง BF4 1060 นี่ไปไกลเลย
                        คอเกม หรือประกอบให้เกมเมอร์คงเลือก 1060 อยู่ดี จากเหตุผลที่บังซอลสรุปย่อหน้าที่สองแหล่ะ

Comment

ขอ นอกเรื่องนิดหนึ่ง หลังจากดู review RX 480 sapphire nitro แล้ว ผมว่าตัว การ์ด มันน่าใช้กว่า Galax 1060 EXOC อีกนะ
                          แต่เสียดาย ของมาช้าเกินไปผมรอไม่ไหว รุ่น 4GB คงจะไม่แพง อาจจะแค่ 9900 ก็ได้

AMD เสียยอดขายไปเยอะ เพราะ ช้าเนียละ ผมละ1 คน ถ้ามาสัก2week ก่อน เสร็จผมไปละ

Comment

BF4 1440p นี่กราฟน่าจะผิดนะครับ 1060 เดิมๆได้ 69 เฟรม ลากแล้วได้ 100 เฟรมนี่ดูเวอร์ไปหน่อย

Comment

เขียวโกงชัว

Comment

ท่าน micron ถ้าเอามาขุด้หมืองrx480คุ้มกว่าหรือครับ

Comment

Working...
                                X