Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>>>> NVIDIA GeForce GTX 1000 Series CLUB <<<<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Comment

• แจ่มเบย

Comment

• Comment

• รอสมาชิกใหม่ ( GTX 1070 Ti )

Comment

• Titan Xp Collector?s Edition

Comment

• รายงานตัวเข้าคลับครับ

Gigabyte GTX1070 G1 Gaming

สอยจาก Commart สด ๆ ร้อน ๆ 14,330฿

Comment

• เสาร์ อาทิตย์ ใครว่างๆไม่รู้ไปเที่ยวไหน ไปเดินเล่นงาน BiG ได้นะครัช

Comment

• Originally posted by ImaJin View Post
                  รายงานตัวเข้าคลับครับ

สอยจาก Commart สด ๆ ร้อน ๆ 14,330฿

[ATTACH=CONFIG]4031927[/ATTACH]
                  แจ่ม เสียดายไม่มีเกมแถม เหมือนสมัย 970 แถมตลอด

Comment

• Originally posted by ImaJin View Post
                    รายงานตัวเข้าคลับครับ

[ATTACH=CONFIG]4031927[/ATTACH]

หล่อฟุดๆ

Comment

• ขอความช่วยเหลือเรื่อง PSU จากชาวคลับหน่อยครับ

เรื่องของเรื่องตั้งแต่ผมประกอบคอมมาประมาณ 5 ปี ไม่เคยเปลี่ยน PSU เลย ใช้ของ Cougar 650w และน่าจะเป็นตัว Bronz ธรรมดาครับ
                      ปัจจุบัน Spec ผมประมาณนี้ครับ

CPU : i7 6700K ( OC 4.6ghz / Voltage 1.35 )

GPU : GTX 1080Ti FE ( OC to full load 2000 Mhz )

Mainboard : Asus Maximus VIII Hero

RGM : DDR 4 8x2 ( OC bus ram to 2666 )

SSD : 1

HDD : 1

CPU Cooler : Crylogin R1 universal

พัดลมในเคส : 6 ตัว

ตอนนี้เริ่มกังวลว่า PSU อาจจะเริ่มหมดอายุของตัวมันเองหรือไม่ และจะส่งผลต่อภาพรวมของประสิทธิภาพของการทำงานโดยรวมหรือเปล่าครับในกรณีที่ไฟไม่เพียงพอต่อความต้องการของระบบ
                      ผมควรเปลี่ยน PSU ใหม่ดีหรือไม่ครับ หรือว่ายังสามารถใช้งานต่อไปได้ โดยไม่มีผลกระทบใด ๆ ครับ

ถ้าหากต้องเปลี่ยน ตัวที่ผมมองไว้ PSU Corsair 850x gold+ เหมาะสมกับความต้องการของระบบโดยรวมหรือไม่ครับ
                      เพราะเคยไปเช็คที่เว็บมา มันคำนวนให้ว่าต้องใช้ประมาณ 880w

ขอบพระคุณความรู้และข้อแนะนำจากชาวคลับของเรานะครับ

Comment

• ทั้งเครื่องกินไม่น่าถึง 400W นะครับ 600W ยังอยู่ได้สบายๆ ถ้าคิดว่า psu อายุมากแล้ว เปลี่ยนก็ได้ครับ เพื่อความสบายใจ

Comment

• Originally posted by aeknarak View Post
                          ขอความช่วยเหลือเรื่อง PSU จากชาวคลับหน่อยครับ

เรื่องของเรื่องตั้งแต่ผมประกอบคอมมาประมาณ 5 ปี ไม่เคยเปลี่ยน PSU เลย ใช้ของ Cougar 650w และน่าจะเป็นตัว Bronz ธรรมดาครับ
                          ปัจจุบัน Spec ผมประมาณนี้ครับ

CPU : i7 6700K ( OC 4.6ghz / Voltage 1.35 )

GPU : GTX 1080Ti FE ( OC to full load 2000 Mhz )

Mainboard : Asus Maximus VIII Hero

RGM : DDR 4 8x2 ( OC bus ram to 2666 )

SSD : 1

HDD : 1

CPU Cooler : Crylogin R1 universal

พัดลมในเคส : 6 ตัว

ตอนนี้เริ่มกังวลว่า PSU อาจจะเริ่มหมดอายุของตัวมันเองหรือไม่ และจะส่งผลต่อภาพรวมของประสิทธิภาพของการทำงานโดยรวมหรือเปล่าครับในกรณีที่ไฟไม่เพียงพอต่อความต้องการของระบบ
                          ผมควรเปลี่ยน PSU ใหม่ดีหรือไม่ครับ หรือว่ายังสามารถใช้งานต่อไปได้ โดยไม่มีผลกระทบใด ๆ ครับ

ถ้าหากต้องเปลี่ยน ตัวที่ผมมองไว้ PSU Corsair 850x gold+ เหมาะสมกับความต้องการของระบบโดยรวมหรือไม่ครับ
                          เพราะเคยไปเช็คที่เว็บมา มันคำนวนให้ว่าต้องใช้ประมาณ 880w

ขอบพระคุณความรู้และข้อแนะนำจากชาวคลับของเรานะครับ
                          รวมทั้งระบบ ผมว่าไม่เกิน 500w กรณีฟูลโหลด

psu คุณถ้ามันไม่เสี่ิอมผมว่ายังพอไหวครับ แต่ถ้าจะหาใหม่ 650-750w ก็โอเครแล้ว

Comment

• สอบถามชาวคลับหน่อยครับ ฤกษ์งามยามดีว่าจะรูดบัตรจัด Zotac GTX 1080 ti Amp Extreme Core Edition เพราะดูแล้วclock มาสูงกว่าเพื่อน ในราคาไม่แรง เลยอยากทราบว่า Deva's ยังนำเข้าเจ้านี้อยู่ไหมครับ เห็นหลายที่ประกัน SVOA (ส่วนตัวไม่ชอบประกัน svoa เท่าไหร่) และยังได้ประกัน 3+2ปี อยู่ไหมครับ

Comment

• ขอบคุณ คุณ champ24477 และ คุณ Gintama023 มาก ๆ นะครับ ที่มาช่วยให้ความรู้และข้อมูลสำหรับคำถามเรื่อง PSU ที่ผมได้ถามไป

ขอบคุณมาก ๆ ครับ

Comment

• GTX 1070 Ti เอามา oc แรงแซง GTX 1080 นิดๆ แจ่มเบย

Comment

Working...
                                X