Announcement

Collapse
No announcement yet.

titan x ร้อนมากมีวิธีไหนช่วยให้หายร้อนได้มั้งครับ นอกจากชุดน้ำ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by mmmsmmmm View Post
    Gen ใหม่น่าจะมาพร้อมกับชุดน้ำเลยน่ะ 555 เห็นใจอากาศประเทศไทยบ้าง :'(

Comment

Originally posted by MooNoiOCZ View Post
      เคยใช้TITAN X ไม่ถึงอาทิตย์ เปิดพัดลม80% ขนาดเคสNZXT H440 เก็บเสียงดีมากแล้วนะยังไม่รอด สุดท้ายต้องปล่อยกลับมาใช้ non ref. สบายใจที่สุด
      ลาขาดการ์ดref. ต่อให้สวยแค่ไหนก็คงมาอยู่ร่วมกันไม่ได้ เว้นแต่จะใช้แบบHYBRID คงสบายๆ
      พวกพัดลมโบลว์เวอร์นี่มันดังสนั่นจริงๆแหละ
      ตอนนี้ใช้ DCU ก็เงียบลงแต่ยัดไว้2ใบเวลาร้อนๆก็ลั่นไม่ใช่เล่น ทุกวันนี้เคสผมนี่จับบุโฟมด้านในก็ช่วยได้บ้าง

Comment

ถามหน่อยครับ Ref. Titan X เทียบกับ 290x อันไหนดังกว่ากันครับ

Comment

Originally posted by Rapier- View Post
          ถามหน่อยครับ Ref. Titan X เทียบกับ 290x อันไหนดังกว่ากันครับ

Comment

ผมปล่อยน้อง x เพราะเสียงกับความร้อนเลยครับ ไม่ใหว ตอนนี้หนีไปคบ MATRIX 980Ti เงียบ เย็น

Comment

Originally posted by popopi View Post
              ผมปล่อยน้อง x เพราะเสียงกับความร้อนเลยครับ ไม่ใหว ตอนนี้หนีไปคบ MATRIX 980Ti เงียบ เย็น
              ประมาณนั้นเลย

Comment

อ่านไปอ่านมาผมก็คิดไรแปลกๆ ...

เคยมีใครบ้างใหมที่เอาเคสใว้นอกห้อง ระเบียงหรือทางเดินอะไรก็ว่าไป ไม่ไช่ตากแดดใว้นอกบ้านนะ

แล้วเอาจอคีย์บอร์ดและลำโพงใว้ข้างใน คงไม่ต้องเจาะรูใหญ่โตอะไรหรอก สายสมัยนี้หัวเล็กๆทั้งนั้น ( ยกเว้น DVI )

หลักการเดียวกับแอร์อยู่ใน คอนเด็นเซอร์อยู่นอก ทีนี้เหละโครตสบายหูเลย ห้องโล่ง และอุณหภูมิห้องก็เย็นลงด้วย

Comment

ARCTIC Accelero Xtreme III VGA Cooler
                  เย็นๆเงียบๆ

https://www.arctic.ac/worldwide_en/a...treme-iii.html

Comment

เปิดเคส แล้วเอาพัดลม ฮาตาริ เป่าครับ ผมเคยใช้ ไล่ลมได้ดีมาก

Comment

มัดพัดลม 80ม.ม ไว้กับ GTX Titan X แล้วหาของมาค้ำ GTX Titan X ไว้กันงอ ครับช่วยได้

ถ้ากัวแรงลมไม่พอก็ใช้ พัดลม 80ม.ม ซ้อนกัน 2อัน

ไม่สวยแต่ใช้ได้ผล

Comment

ขึ้นชื่อว่า REF. มันร้อนและพัดลมดังอยู่แล้วครับ ทำใจซะ T_T

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                          อ่านไปอ่านมาผมก็คิดไรแปลกๆ ...

เคยมีใครบ้างใหมที่เอาเคสใว้นอกห้อง ระเบียงหรือทางเดินอะไรก็ว่าไป ไม่ไช่ตากแดดใว้นอกบ้านนะ

แล้วเอาจอคีย์บอร์ดและลำโพงใว้ข้างใน คงไม่ต้องเจาะรูใหญ่โตอะไรหรอก สายสมัยนี้หัวเล็กๆทั้งนั้น ( ยกเว้น DVI )

หลักการเดียวกับแอร์อยู่ใน คอนเด็นเซอร์อยู่นอก ทีนี้เหละโครตสบายหูเลย ห้องโล่ง และอุณหภูมิห้องก็เย็นลงด้วย
                          ความคิดดี

Comment

Originally posted by mmmsmmmm View Post
                            ใครเล่น titan x พัดลม 100% ผมนับถือครับ 555
                            ผมไง เล่นลม แล้วก็พัดลมร้อยด้วย ตั้งไว้ 100% ถ้าหากความร้อนถึงน่ะ นะ แต่ใช้จริงๆไม่ถึงหรอกแค่ 60 70 เท่านั้นแหละ สบายๆ ยิ่งหน้าหนาวนี้ยิ่งชอบ วินๆทั้งผมแหละ x

Comment

Originally posted by Arjuna View Post
                              ความคิดดี
                              ลมเคยคิดว่าจะเจาะรู้ที่ฝาเคลสอ่ะครับ แล้วต่อท่อเพื่อดูดลมร้อนออกอ่ะ แล้วท่อที่ต่อก็หล่อยออกนอกห้องด้วย แต่ก็แค่คิดไม่ทำ

Comment

Originally posted by asagurahao View Post
                                ผมไง เล่นลม แล้วก็พัดลมร้อยด้วย ตั้งไว้ 100% ถ้าหากความร้อนถึงน่ะ นะ แต่ใช้จริงๆไม่ถึงหรอกแค่ 60 70 เท่านั้นแหละ สบายๆ ยิ่งหน้าหนาวนี้ยิ่งชอบ วินๆทั้งผมแหละ x
                                อ่อผม หมายถึง ใครเล่น แบบ 100% ตลอด.. และนานๆ
                                ผมเคยปรับ 100 เคส นี่สั่นเลย ขนาดเคสหนักๆ
                                พัดลมโหดดีน่ะ พวกการ์ด REF เนี้ยะ
                                #อาบน้ำมาใหม่ๆ เอาทำไดรเป่าผมได้เลย

Comment

Working...
                                X