Announcement

Collapse
No announcement yet.

GTX 780 Ti ประกัน 3 ปี (เหลือ 1 ปี) ศูนย์ Ascenti Resources สินค้าหมด คืน 14000 !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อย่างน้อยก็ยังได้เงิน 14k เอาไปซื้อ 970 มาแทนได้ ถ้าไปแต็บหลังประกัน นี่ได้ .0บาท

Comment

Originally posted by Botvinnik View Post
      คุ้มมาก เพราะ 780 Ti มือสองถ้าไม่ใช่พวก Matrix ขายกันไม่เกิน 11K นิดๆ
      หายไปเกิน 50% จากราคาซื้อ 0-0

Comment

Originally posted by Botvinnik View Post
        คุ้มมาก เพราะ 780 Ti มือสองถ้าไม่ใช่พวก Matrix ขายกันไม่เกิน 11K นิดๆ
        ขอบคุณครับ แบบนี้ค่อยรู้สึกดีหน่อย

Comment

14K นี่จัด 980 มือสองได้เลย หรือเพิ่มอีกพันกว่าบาทไปเอา Zotac 980 มือ 1
          พูดตามตรงผมว่าประกันให้เยอะไปด้วยซ้ำ 14K ARC นี่ใจปล้ำจริงๆ

Comment

Originally posted by THEFOOL View Post
            อย่างน้อยก็ยังได้เงิน 14k เอาไปซื้อ 970 มาแทนได้ ถ้าไปแต็บหลังประกัน นี่ได้ .0บาท
            จริงครับ ก็ถือว่าเป็นความโชคดีในความโชคร้าย

การ์ดจอตัวเก่าผม 9600 GT มันอยู่ได้ยันผมซื้อคอมใหม่เลยครับ น่าจะ 5 ปีได้ พอการ์ดจอรุ่นใหม่พังไว อารมณ์ของผมในตอนนั้นคือช็อคครับ 5555+

Comment

คุ้มแล้วครับ

Comment

14K นี่จัด 980 มือสองได้เลย หรือเพิ่มอีกพันกว่าบาทไปเอา Zotac 980 มือ 1
                พูดตามตรงผมว่าประกันให้เยอะไปด้วยซ้ำ 14K ARC นี่ใจปล้ำจริงๆ
                มอง 980 Zotac เหมือนกันครับ ของ deva natural ราคากับประกันน่าคบมาก

แต่อยากลองเล่นตัว ref ดูครับ ไม่รู้จะดีกว่า non ref ไหม เห็น flow พัดลมเป่าไปด้านหลัง เครื่องจะได้ไม่มีความร้อนสะสม

Comment

msi ไปไว้ขนาดนั้นเชียว T_T

Comment

Originally posted by Gensoukyou View Post
                    ก็อันนั้นคือขายมือสองตามสภาพนี่ครับ

คือ ผมก็ไม่รู้นิยามของคำว่ารับประกันสักเท่าไหร่ แต่เท่าที่ผมรู้สึกคือ มันควรจะได้สินค้าทดแทนมา หากเขาไม่มีตัว GTX 780 Ti สำรองให้ ก็ควรให้รุ่นที่ใกล้เคียง แต่ไม่แย่กว่ารุ่นเดิม

เพราะของยังไม่หมดประกัน ผมใช้อย่างดี อะไหลครบไว้เผื่อขาย แต่มันก็มาเสียไปแบบงงๆ ซึ่งก็มาจากคุณภาพงานการผลิตเองนี่ครับ ผมควรจะได้ใช้มันจนครบ 3 ปี และมากกว่านั้น
                    Originally posted by Gensoukyou View Post
                    จริงครับ ก็ถือว่าเป็นความโชคดีในความโชคร้าย

การ์ดจอตัวเก่าผม 9600 GT มันอยู่ได้ยันผมซื้อคอมใหม่เลยครับ น่าจะ 5 ปีได้ พอการ์ดจอรุ่นใหม่พังไว อารมณ์ของผมในตอนนั้นคือช็อคครับ 5555+
                    การ์ดจอตัวtop มันมีโอกาสเสียมากกว่าอยู่แล้ว เพราะร้อนกว่า กินไฟกว่า ใช้ระยะยาวยังไงก็สู้ตัวเบาๆไม่ได้ ใช้การ์ดจอมานับสิบใบ พวกที่เคยต้องเคลมคือตัวtop รองtopทั้งนั้น ตัวกลางๆไม่เคยมีปัญหาเลย -_-"

ส่วนเรื่องความคาดหวัง ทุกอย่างมีค่าเสื่อมราคาครับ รับประกันคุณภาพ ไม่ใช่การประกันภัยนะครับ เขาก็แค่บอกว่าจะซ่อม เปลี่ยน หรือชดเชย ให้สามารถใช้งานได้ ซึ่งคุณใช้มาสองปี จะให้ชดเชยเท่ากับของใหม่มือหนึ่งก็คงเป็นไปไม่ได้ ส่วนชดเชยมากหรือน้อย ผมว่าคุณได้เยอะแล้ว ราคามือสองในตลาดก็เป็นตัวสะท้อนคุณค่าของตัวสินค้าในปัจจุบันเช่นกัน แต่เข้าใจ เงินชดเชยต่างจากมือหนึ่งเยอะ พวกตัวtop รอง topขาดทุนค่าเสื่อมมากกว่าตัวกลางๆล่างๆอยู่แล้วล่ะครับ คุณซื้อมาวันแรก ไม่พอใจจะขายต่อมือสอง ก็ต้องขายถูกลงอย่างน้อย10-20%ไม่งั้นขายไม่ออกเช่นกัน นี่สองปีชดเชยมา 58% ตกหักไปปีละ 20% ผมว่าเขาให้เยอะมากแล้วล่ะ

อีกอย่าง คุณได้14kมา ไปหา 980 มือสองประกันเกินสองปีก็ยังได้ ถือว่าได้แรงกว่าเดิมอีก หรือเพิ่มเงินนิดหน่อยเอา980มือหนึ่งบางยี่ห้อเลยยังไง ไม่เรียกว่าคุ้มแล้วจะมองยังไงหว่า?

Comment

Originally posted by best0032001 View Post
                      msi ไปไว้ขนาดนั้นเชียว T_T
                      ^
                      ^
                      ^
                      ไปเพราะ GPU ป่าว ตัว TOP

RIP

Comment

ถือว่าคืนมาเยอะนะครับ

Comment

จริงๆ ผมเคยได้ยินมาเหมือนกันนะเรื่องค่าเสื่อมราคา แต่พอเจอกับตัวเลยไม่แน่ใจว่า 14000 มันถูกต้องหรือเปล่า (เผื่อพนักงานแอบเอาไปใช้เอง เพราะติดต่อมาเป็นเบอร์มือถือ) เลยตั้งโพสถามนะครับ

สรุปแล้วผมได้คำตอบว่าเงิน 14000 + เพิ่มเงินเล่น 980 เป็นตัวเลือกที่คุ้มค่า

ผมขอขอบคุณทุกท่านมากนะครับ

Comment

เยอะครับ พอรับได้ ตอนแรกนึกว่า อะไร 14k ตะลึงเลย

Comment

ไม่อยากซื้อใบใหญ่ ไปหา750 750ti มือสองมาเล่นไปก่อน พอถูกๆไถๆ

การ์ดฮิต ขายง่าย

Comment

ต้องได้ใหม่ ค่าเสื่อมคิดเป็น % ครับ. มีตารางบอกอยู่ 14000 ผมว่าน้อยกว่าที่ควรได้

Comment

Working...
                                X