Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามคนใช้ค่ายเขียวหน่อยครับ อยากปรับถ้า default เวลาเล่นเกมให้สาวเท่าค่ายแดง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by gammono View Post
    สอบถามคนใช้ค่ายเขียวหน่อยครับ อยากปรับถ้า default เวลาเล่นเกมให้สวยเท่าค่ายแดง
    ผมเล่นค่ายแดงมาตลอดพอดีสังเกตว่า ถ้า default มาตราฐาน
    พอเกมเดียวกันปรับสุดๆ ทุกค่าแล้วรู้สึกว่าภาพมันสวยไม่เท่ากัน
    ค่ายแดงดูเนียนๆ สีสวยกว่า พอดีมีวิธีปรับให้มันใกล้เคียงกันไหมครับ
    อยากปรับให้ใกล้เคียง ใช้สาย dp หรือสาย HDMI อยู่ละครับ

ถ้าใช้สาย HDMI ต่อจอ อยู่ ปรับตามนี้ดูครับ

กดเบาๆ http://www.overclockzone.com/forums/...B8%99%E0%B8%B0

ถ้าปรับแล้ว สียังไม่สด ก็ต้องไป เร่งสี ให้สดๆ ตามโพสบนดูครับ แต่มันจะได้สี ไม่เหมือนค่าย AMD แต่ก็ช่วยให้ภาพ สด ขึ้นได้นะ

.
    .
    ส่วนเล่นเกม ถ้าชอบเล่นเกมแนวกลางคืน มืดๆ แล้วอยากเห็นโน้นนี้ ชัดๆ ให้ปรับไปใช้ 16-235 แทนครับ จะช่วยให้เห็น ไม่ดำสนิท

16-235 จะไม่ดำสนิท ช่วยในการเล่นได้นะ

.
    .
    Last edited by THEFOOL; 17 Sep 2015, 13:45:23.

Comment

ใครว่าไม่ต่างก็ช่าง
      ผมว่าต่างอีกคน ซึ่งระบบภาพ แสงสี ผมก็รู้นะ ถึงได้รู้ว่าต่าง

ลองดูนี่ ก็พออธิบายได้นะ ไม่ต่างเลยยย

Comment

Originally posted by nuynew3499 View Post
        ใครว่าไม่ต่างก็ช่าง
        ผมว่าต่างอีกคน ซึ่งระบบภาพ แสงสี ผมก็รู้นะ ถึงได้รู้ว่าต่าง

ลองดูนี่ ก็พออธิบายได้นะ ไม่ต่างเลยยย

แต่ แถวๆนี้ ระวังเด่ว เค้าอ้างว่า จอคนละจอกัน แสดงผลเรื่องสีไม่เหมือนกัน 555+

โยนไปให้จอค่าสีไม่เหมือนกัน บลาๆๆ
        Last edited by THEFOOL; 17 Sep 2015, 17:10:11.

Comment

Comment

ถ้าไม่เหลือบ่ากว่าแรง ซื้อนี่ไว้ใช้สักตัวเถอะครับ

เอาไว้คาลิเบรตสีหน้าจอ ทำแล้วมันจะตั้ง profile ปรับสีจอให้

Comment

ตั้งเป็น limited RGB มันไม่ใช่ช่วยให้ภาพมันหายดำจม อันนั้้นเขาเรียก washed out ไม่เหมือนกัน

ส่วนถ้าจะเทียบภาพถ่าย จอต่อจอ ก็ไม่ควรเอาเกมที่มันมี real time day/night cycle หรือ real time weather

มาเทียบ คงรู้นะเพราะอะไร ไม่รู้ก็ไม่รู้ต่อไป จอบอ ไม่ได้เถียงว่าไม่ต่างนะเออ เพราะมันต่างชัวร์
              Last edited by mathburn; 17 Sep 2015, 17:27:41.

Comment

Originally posted by mathburn View Post
                ตั้งเป็น limited RGB มันไม่ใช่ช่วยให้ภาพมันหายดำจม อันนั้้นเขาเรียก washed out ไม่เหมือนกัน

ส่วนถ้าจะเทียบภาพถ่าย จอต่อจอ ก็ไม่ควรเอาเกมที่มันมี real time day/night cycle หรือ real time weather

มาเทียบ คงรู้นะเพราะอะไร ไม่รู้ก็ไม่รู้ต่อไป จอบอ ไม่ได้เถียงว่าไม่ต่างนะเออ เพราะมันต่างชัวร์
                ไช่ครับ ถ้าหลักการเทียบไม่เท่ากัน ผลก็ต่างละครับ

Comment

Working...
                X