Announcement

Collapse
No announcement yet.

3870X2 กับ Crysis กระตุกครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ultra ก็กระตุก

Comment

เปลี่ยนใช้vistaครับ

Comment

ใช้ Vista 64 bit อยู่ด้วยครับ แล้วก็ตัว fix ของ vista ก็ load แล้ว สงสัยต้องรอ patch ของ crysis ไม่ก็ CCC ตัวใหม่จริงๆครับ ขอบคุณทุกความเห็นจริงๆครับ

Comment

Originally posted by taeman View Post
          พอดีซื้อเครื่องมาใหม่ครับเป็น Phenom 9600 Black
          Corsair 4 Gb
          Gigabyte GA MA 790 FX DQ6
          3870X2 1 gb ใช้ driver 8.1 นะครับ
          เล่นเกมส์อื่นๆ ก็ไม่มีอาการกระตุกนะครับ แต่กับ Crysis เกมส์เดียวที่กระตุกมาก ตั้งที่ ตั้งแต่ช่วงความละเอียดที่ 1280x800 ปรับ Very High ลอง run demo เฉลี่ยอยู่ที่ไใาเกิน 10 Fps คิดว่า spec นี้น่าจะเอาอยู่ แต่กระตุกมากครับขอความช่วยเหลือหน่อยนะครับ
          ก็อย่าปรับให้มันกระตุกครับ ลดลงมาหน่อยครับ

Comment

ผมใช้8800GTS G92 เชีย ATI เสมอ สู้ๆๆ

Comment

ไม่แปลกใจเลย Spec นี้กับเกมส์นี้

ตรงข้ามทั้ง CPU กะ VGA ถ้าเล่นลื่นกว่า ฝั่งที่ให้การสนับสนุน งานนี้ Crytek คงไม่ได้พัฒนาเกมส์ต่อแน่ ^_^

Comment

ผมว่าเป็นที่ CPU นะ ถ้าปรับที่ 1280x800 แล้วยังกระตุก ลองเปิด task manager ดู CPU โหลด ดึงหน้าจอให้ยาวๆ แล้วลองเล่นเกม แล้วสวิทซ์มาดู

ผลทดสอบ 9600 ดูไม่ค่อยดีเท่าไหร่เลย ของผมใช้ E6600 ก็ต้อง OC ไปที่ 3.0GHz ตรงจุดกระตุก โหลดแตะ 100% ยาว

ลองดูผลทดสอบนี่ http://www.xbitlabs.com/articles/cpu...0_9.html#sect0

Comment

Originally posted by Khow View Post
                  ราคาที่ ตปท. 3870x2 ถูกกว่า 8800Ultra 2เท่า
                  ท่านลอง ใช้8800GTS เล่นบน xp ดูสิ 1680*1050 Ultra high ยังเล่นได้ ตามสเปกผมเลยอ่ะ ถึงจะหน่วงๆ บางก็เหอะ
                  ปล. ราคาถูกกว่าท่านเกือบ5k

Comment

Originally posted by taeman View Post
                    พอดีซื้อเครื่องมาใหม่ครับเป็น Phenom 9600 Black
                    Corsair 4 Gb
                    Gigabyte GA MA 790 FX DQ6
                    3870X2 1 gb ใช้ driver 8.1 นะครับ
                    เล่นเกมส์อื่นๆ ก็ไม่มีอาการกระตุกนะครับ แต่กับ Crysis เกมส์เดียวที่กระตุกมาก ตั้งที่ ตั้งแต่ช่วงความละเอียดที่ 1280x800 ปรับ Very High ลอง run demo เฉลี่ยอยู่ที่ไใาเกิน 10 Fps คิดว่า spec นี้น่าจะเอาอยู่ แต่กระตุกมากครับขอความช่วยเหลือหน่อยนะครับ
                    อิจฉาคนมีตังค์จัง แบ่งผมซักตัวก็ได้เน้อ

Comment

ถ้าผมมีเงินซัก 4 แสน เอาไปซื้อคอมเป่าๆ เครื่องนึง เล่น CRYSIS จะปรับทุกอย่างสุดยอด จะยังกาตุกมะคับ

Comment

Originally posted by Romance View Post
                        ถ้าผมมีเงินซัก 4 แสน เอาไปซื้อคอมเป่าๆ เครื่องนึง เล่น CRYSIS จะปรับทุกอย่างสุดยอด จะยังกาตุกมะคับ
                        โอ้โห้.........สร้างบ้านย่อมๆๆๆได้หลังนึงเลยนะนั่น.....เหอ.......เหอ

Comment

แสดงว่าเกมส์สร้างเผื่ออนาคตไปก่อนการ์ดจอจะตามทันซัก 2 ปี จะได้ป่าว กรณีเปิดหมด

Comment

8800GTS G92 ก็ปรับ VeryHigh ได้แล้วครับ (ไม่ลบหยักนะ)

Crysis ไม่รองรับ CF จึงเหมือน ใช้อยู่แค่ ตัวเดียว
                            Crysis ไม่ซัฟ AMD ATI เพราะ สปอนเซ่อคือ Intel Nvidia

เป็นหลักเหตุผลการตลาดง่ายๆเนอะ

Comment

-*- ไอ้ตอนสร้าง Crysis ค่ายเกมส์มันเอาเครื่องอะไร test ฟ่ะ

Comment

Originally posted by MMGLower View Post
                                8800GTS G92 ก็ปรับ VeryHigh ได้แล้วครับ (ไม่ลบหยักนะ)

Crysis ไม่รองรับ CF จึงเหมือน ใช้อยู่แค่ ตัวเดียว
                                Crysis ไม่ซัฟ AMD ATI เพราะ สปอนเซ่อคือ Intel Nvidia

เป็นหลักเหตุผลการตลาดง่ายๆเนอะ
                                ตามนั้นแหละครับ แบบนี้แหละถึงต้องมี2เครื่องถ้าอยากลื่นๆๆๆไหลๆๆๆๆ หมดจด

Comment

Working...
                                X