Announcement

Collapse
No announcement yet.

GF 7300 GT กับบอร์ด P4P800-x

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GF 7300 GT กับบอร์ด P4P800-x

ผมใช้บอร์ดตัวนี้อยู่อะคับ P4P800-x แล้ว ซื้อการ์ด GF 7300 GT super (2,850) ของ jib ใส่
    เวลาเล่นเกมส์ไม่ถึง 5 นาที ก็ค้าง แล้วหน้าจอดับไปคับ ไดร์เวอร์ก็ลงจากแผ่นนะคับ

---อยากถามผู้รู้ว่า บอร์ดกับการ์ดจอไม่ซับพอตกันเหรอคับ แล้วมีวิธีแก้ยังไงมั่ง(หรือว่าต้องขายการ์ดทิ้ง) ขอบคุณคับ --

psu รึป่าวครับ

Comment

psu คืออะไรเหรอคับ ไฟ ไม่พอ หรือเปล่า แหะๆ ผมไม่ค่อยได้ซ่อมคอมอะคับเลยไม่รู้ว่าคืออะไร ช่วยบอกทีคับ กล่องไฟ ผม 350w ไหวไหมคับ

--ของผมที่ว่าหน้าจอ ดับ แต่เครื่องยังรันอยู่นะคับ แล้วรีสตาร์ท -
      Last edited by aircomman; 7 Feb 2008, 20:16:39.

Comment

หาคนตอบอยู่คับ - -*

Comment

บอร์ดรุ่นเดียวกัน และก้อการ์ดจอรุ่นเดียวกัน อาการเหมือนกัน ทำไงดี
          อยากรู้ สงสัย คงเป็นเพราะ ไม่ซับพอร์ตกัน อ่ะ
          หรือใครมีวิธีแก้บอกหน่อยนะ

Comment

ลองดูเรื่องความร้อนครับ

Comment

บอร์ดตัวนี้ ใส่การ์ดจอตัวอื่น ไม่เป็นไรเลยคับไม่มีอาการ์อะไร
              และก้อ การ์ดจอ gf 7300 gt super 512 m ใส่กับบอร์ดอื่นก้อไม่เป็นไรคับ
              รบกวน ช่วยหาคำตอบให้หน่อย
              เออ ... ความร้อน ของการ์ดจอ อยู่ที่ 52-58 อ่ะคับ

Comment

ตรงนี้ไม่แน่ใจเหมือนกัน ... จากความร้อนก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร

ยังไง...ลอง update bios m/b ดูดิ หุหุ

Comment

ส่วนผม P4S800 ใส่กับ Spark-7600Gt.ไม่ได้ แต่ทดลองนำไปใส่กับP4P800 ที่ทำงาน กลับได้แฮะ??
                  สงสัยของคุณaircomman PSU.จะน้อยไปหรือเปล่าครับ ที่ทำงานผมPSU.ของอีเนอร์แมกซ์460w.
                  P4S800 ของผมชิพเป็นของSIS. ช่างที่จว.เคยบอกว่าหากเป็นชิปของIntel จะไม่ค่อยเกี่ยงการด์จอ..
                  ผมเลยเปลี่ยนบอร์ด(มือสอง)เป็นMSI. ทีนี้ไร้ปัญหาครับ แต่PSU.ที่บ้านก็460w.เหมือนกันครับ

Comment

...เรื่องบอร์ดMSI.ตัวนี้ ทำให้ผมแหยงคนบางคนไปนาน แต่ไม่ใช่ที่บอร์ดนี้นะ เป็นบอร์ดมือสองบางที่น่ะ
                    เรื่องเงินผมไมว่า แต่เรื่องอื่นเข็ด แต่ไม่เคยต่อว่า ในครั้งแรกผมขอซื้อP4P800 E Deluxe(ขออภัยถ้าพิมพ์ผิด)
                    พอโอนเงินไปให้บอกว่าบอร์ดเสียขอเปลี่ยนยี่ห้อส่งให้ แต่พอส่งมาให้เปิดไม่ติด ก็ส่งกลับ แล้วบอกว่าขอเปลี่ยนยี่ห้อ
                    ส่งให้อีกพร้อมขอเงินเพิ่ม..แต่วันรุ่งขึ้นประกาศขายP4P800 E Deluxe ในบอร์ดเดิมอีกแหล่ว?????

Comment

ว่าแล้วจำผิดP4P800-Deluxe ครับ

Comment

เสียบไฟเพิ่มให้ vga หรือยังครับ 7300gt ต้องต่อไฟเข้าท้ายการ์ด

Comment

กำละ หลุมพรางนี่เอง ใครขุดขึ้นมาเนี่ย หยิกก้นเขียวเลย

Comment

ผมขุดกระทู้นี้เองคับ เพราะเจอปัญหาเดียวกันอ่ะคับ
                            บอร์ดกับการ์ดจอตัวเดียวกันเลยอ่ะ

Comment

อ่า..

ตอนนี้ ก็แก้ไม่ตก เหมือนเดิมคับ

ก็เลยถอดแรมออก 1 ตัว ใส่แค่ 512

ก็พอเล่นได้อะคับ แล้วก็อาการก็มีเป็นพัก ๆ pus. ก็เป็นเป็น 450w แล้วคับ ก็ยังมีอาการอยู่เลย

ถ้าคุณ redbeeboy แก้ได้ยังไง ก็แจ้งข่าวด้วยนะคับ

Comment

Working...
                              X