Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอรุ่น 7900 gs กับ 8600 gt 2 รุ่นนี้อันไหนเล่นเกมส์ CRYSIS ได้ดีกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

คงไม่มีการเทียงกันน่ะอิๆๆๆเพราะผมถามการ์ดที่เล่นเกมส์นี้เกมส์เดียวง่ะ

Comment

ถ้าเล่นบน XP มันรีดความสามารถ 8600GT ได้ไม่เต็มที่หรอกครับ
      ผมเองรอ SP3 ของ XP อยู่แต่เล่นบน Vista 7950GT สู้ไหวนะ
      นอกนั้นอยู่ที่ CPU ของเราๆท่านๆแล้วล่ะว่าจะรีดพลังการ์ดจอได้แค่ไหน
      แต่เอาง่ายๆเปิด Veryhigh กระตุกทั้งคู่ ลองวิ่งเข้าป่าดิ FPS ร่วงกระจาย
      ผมเดินไปกลางที่โล่ง High มันได้ประมาณ 45-50FPS แต่พอเข้าป่าเหลือแค่ 20 เอง เดินไปหนืดไป

Comment

เล่นตามมี ตามเกิดครับ...มันเล่นได้สบายๆอยู่แล้ว ปรับให้เท่าที่การ์ดตัวเองทำได้ดีกว่า ยอมรับสภาพครับ...อิอิ

Comment

ไม่น่าถามนะรุ่นใหม่ต้องเล่นเกมส์ใหม่ได้ดีกว่าอยู่แล้วยิ่งซ์้อVGA 7900 มาเล่นcrysis เนี่ยเท่ากับฆ่าตัวตายเลย อยากจะเข้าไปเล่น server DX10 ยังเข้าไม่ได้เลย

Comment

ผมว่ามันขึ้นกับ CPU ด้วยนะครับ
            เครื่องผม E2140 @3.0GHz ยังได้ FPS brench mark ที่ 35 ที่ all Medium เลยครับ

Comment

Originally posted by Khow View Post
              ที่ไม่ปล่อยเพราะกดราคาซะจน คนปล่อยเขาก็ต้องไปเล่นของแรงกว่าอยู่แล้วล่ะครับ (มีน้อยคนที่ปล่อยไปเล่นรุ่นต่ำกว่า)
              ผมรอ 9600GT มากกว่า (แรม 256Bit เหมือนกัน)
              หวังว่าคงไม่มีใครมาบอกว่า 7950GT สู้ 8600GT ไม่ได้นะ
              ถ้ามีคนจับมาเปรียบเ่ทียบก็คงจะมีแน่นอนครับ

ไม่รู้ว่าคนนี้เป็นเกมเมอร์ตัวจริงหรือเกรียนร้านเน็ตเหมือนกัน..

เข้าเรื่องดีกว่าครับ ถ้าถามระหว่าง 2 ตัวนี้ ผมก็ว่า 8600GT ดีกว่าครับ อย่างน้อยก็เข้าเล่นเซิฟ Dx10 ได้ละกัน

ส่วนถ้าให้ผมแนะนำ ผมว่ากัดฟันถอย HD 3850 ไปเลยดีกว่า ของยาฆ่าหญ้าแค่ห้าพันนิดๆเอง..
              Last edited by Farid1412; 29 Jan 2008, 21:45:34.

Comment

8600GT แน่นอนละ ภาพน่าจะสวยกว่าด้วย+กับเข้า sv DX10 ได้ ทำอะไรได้มากกว่า 7900 ละ

Comment

Originally posted by ballmakoto View Post
                  8600GT แน่นอนละ ภาพน่าจะสวยกว่าด้วย+กับเข้า sv DX10 ได้ ทำอะไรได้มากกว่า 7900 ละ
                  สาวก 8600 gt มายืนยันแล้วครับ !!

Comment

ผมแนะนำเก็บตังอีกนิดซื้อ 9600GT ที่จะออกเดือนหน้า
                    ปล.จะมีใครเถียงว่า GF8600GT แรงกว่า 9600GT ป่ะเนี่ย

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                      สาวก 8600 gt มายืนยันแล้วครับ !!

Originally posted by Khow View Post
                      ผมแนะนำเก็บตังอีกนิดซื้อ 9600GT ที่จะออกเดือนหน้า
                      ปล.จะมีใครเถียงว่า GF8600GT แรงกว่า 9600GT ป่ะเนี่ย
                      ถ้ามีก็.... นะ - -"
                      Last edited by Farid1412; 29 Jan 2008, 23:07:55.

Comment

Originally posted by ballmakoto View Post
                        กำลังรออยู่เลย

Comment

..editก่อน..
                          Last edited by ballmakoto; 30 Jan 2008, 02:06:24.

Comment

หิหิ แอบดู รอคนมาฟันธง เพราะใช้ 86GTS อยู่ อยากรู้ๆ ^^

Comment

เข้ามาดูหน้าใครบางคน..

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post

Comment

Working...
                                X