Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้ 8800GT จนพังมั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอนอกเรื่องหน่อยนะครับ ผมชอบลายเซ็นนี้จังเห็นครั้งแรกฮาครับ!!

Comment

Originally posted by tumman View Post
      ถ้า sink เดิมๆ ไงก็ไม่รอดครับ อุณภูมิของ GT มันขี้นชื่ออยู่แล้ว เล่นเกมส์ 3D หนักๆพุ่งไปถึง 90องศาหรือมากกว่านิดหน่อย แต่ตัวชิบเค้าก็คงทำมาให้รองรับได้สบายๆอยู่แล้ว ไม่ต้องเป็นห่วงครับ ถ้าไม่ clock อะไรมากมาย หรือ รุ่นที่ clock มาเค้าก็คำนวนมาเรียบร้อยแล้วว่าสามารถทำงานได้ปรกติ หรือถ้าไม่สบายใจ 8800GT ก็มี sink ให้เปลี่ยนเป็น sink HR3-GT ครับแต่ค่อนข้างเปลือง slot ไม่ใช่น้อย แต่ก็เย็นขี้นเห็นๆ ลงไปมากกว่า 20องศาแน่ๆ
      อย่ากังวลครับ เลือกดูประกันเยอะๆ ก็ได้
      sink เดิมๆของผม
      เอ...ทำไมของผมยังรอดอยู่ล่ะครับ OC 700/1950 ครับ การ์ดเดิมไม่ใช่ตัว OC
      ok ครับเรื่องความร้อน แต่มันมีทางแก้ครับ สำหรับคนที่ไม่รู้เรื่องปรับรอบพัดลม
      ในบอร์ดมีวิธีบอกอยู่ครับ ถ้าไม่ปรับรอบ full load คงร้อนราวๆ 70-80+ แล้วแต่รุ่นยี่ห้อของการ์ดอีก
      ผมปรับ 60เปอร์ มันก็เย็นแล้วครับ full load ไม่เกิน 65-70 แล้ว

Comment

เปิดเครื่อง โดยไม่ใส่ sink เปิดปุ๊บ ภาพล้มปั๊บ จากนั้น ก็ล้มมาตลอด ลาก่อน 6600gt ของข้า

Comment

ผมว่าเป็นเรื่องธรรมดาน่ะ ของมันแรง ก็ต้องร้อนเป็นธรรมดา แบบว่า hotๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

Working...
          X