Announcement

Collapse
No announcement yet.

[<[ SHARE VIDEO GamePlay ]>] มาร่วมกันแชร์วิดีโอขณะเล่นเกมส์กันครับ ^ ^

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลอง COD Ghosts บ้าง เล่นจริง เวลาซูมหนืดลงอย่างเห็นได้ชัด

Comment

ลองบ้าง dark souls กับฉาก demon ruins ฉากที่คิดว่ากินเครื่องที่สุดแล้วในเกมส์นะครับ

-I5 2500k + Win7*64 + ram8gb + GTX660
      -ตั้งค่าเกมส์ปรับสุด1600x900 + fxaa + ม็อดอีกนิดหน่อย
      -DSfix ปลดล็อคไว้ที่40FPS(ช่วงที่คิดว่าดีที่สุดแล้ว แล้วไม่ไปเร่งตัวเกมส์มากจนเกินไป)(ตัวเกมส์ปรกติล็อคเฟรมไว้ที่30)
      -Action! .mp4 720p 30FPS ความคมชัด normal

มาดูสเต็ปการ*kill เดมอนทอ2ตัวแบบเมพๆมันทำยังไง ไปดู

ความรู้สึก สเป็คเครื่องสมัยนี้คงเล่นได้สบายๆครับ แม้จะปลดที่60FPSก็ตาม แต่ แต่ ของผมได้สุดที่50+กว่าๆเท่านั้น -_-

ทั้งที่ภาพก็อย่างที่เห็น...นับเป็นเกมส์ที่พอร์ตได้กากที่สุดเกมส์นึงของเจนที่ผ่านมา

แต่ถ้าใครอยากลองประสบการณ์ใหม่ๆ ของเกมส์แนว เอ่อ...รีไทร์ซ้ำๆย้ำๆจนกว่าจะเข้าใจ และตายอีกรอบในฉากถัดไป แนะนำให้ลองเป็นอย่างยิ่ง

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
        ยังไม่มีใครอัพ ก็จัดไปโลด MAX ทุกอย่าง TXAA x2 ครับ
        ชอบดูครับมันพริ้วดี แต่เกมส์นี้ผมไม่เคยเล่นเลยซักภาค ^ ^

Originally posted by Hirasawa View Post
        ลอง COD Ghosts บ้าง เล่นจริง เวลาซูมหนืดลงอย่างเห็นได้ชัด
        เห็นฉากนี้แล้วนึกอยากเล่นขึ้นมาทันทีเลยครับ ^ ^

Originally posted by Go.Gasia View Post
        ลองบ้าง dark souls กับฉาก demon ruins ฉากที่คิดว่ากินเครื่องที่สุดแล้วในเกมส์นะครับ

มาดูสเต็ปการ*kill เดมอนทอ2ตัวแบบเมพๆมันทำยังไง ไปดู
        Step สุดยอด ^ ^

Comment

ลองอีกคลิปนึง

Comment

พึ่งรู้ว่าอัดวีดีโอด้วยเล่นด้วย กินเครื่องโคตรๆ ขนาดเกมส์ปี 2005
            i7 2600k GTX 580 DC2top ram 16 เกือบไม่รอด

Comment

เกมส์ที่รันด้วย DirectX 9 เวลาอัดวิดีโอเฟรทเรทจะตกมากกว่าเกมส์ที่รันด้วย DirectX 11 ครับ ^ ^

Comment

ไม่กล้า share Resident Evil 6 เพราะใส่ Nude Mod ไปแล้ว

Comment

need mw ภาคแรกสนุกสุดละ เป็นเกมส์ขับรถเกมส์เดียวที่เล่นจนจบอ่ะนะ
                  จำได้ตอนเปิดป้ายนี้ถ้าไม่ได้รถผมกดออกตลอดแข่งใหม่ เล่นจบได้รถครบละ ไปโรงเรียนพ่อมานั่งเล่นรถโดนยึดไปเกือบหมด

ในคอมมันมีแพท16:9 นะครับโหลดมาลองยัง เห็นไมล์ไม่กลม

Comment

Originally posted by Go.Gasia View Post
                    need mw ภาคแรกสนุกสุดละ เป็นเกมส์ขับรถเกมส์เดียวที่เล่นจนจบอ่ะนะ
                    จำได้ตอนเปิดป้ายนี้ถ้าไม่ได้รถผมกดออกตลอดแข่งใหม่ เล่นจบได้รถครบละ ไปโรงเรียนพ่อมานั่งเล่นรถโดนยึดไปเกือบหมด

ในคอมมันมีแพท16:9 นะครับโหลดมาลองยัง เห็นไมล์ไม่กลม
                    ครับผม ลงละครับ ที่อัดมาเนี่ยก็เล่น 1920x1080 นะครับ แต่ปรับที่ตัวเกมส์ 640x480 +mods พวก รถ ต้นไม้ ถนน สภาพแวดล้องปรับปรุงใหม่ อัดวีดีโอเสร็จ 29 gb มันใหญ่ไปไหน ไม่รู้เกี่ยวกับการแปลงไฟล์ป่าวมันเลยไม่กลม ภาพดร็อปลงไปเยอะเหมือนกันครับ
                    Last edited by motiondark; 25 Nov 2013, 13:07:00.

Comment

วิดีโอสั้นๆแบบนี้ ลองใช้ Bandicam ดูครับ กินพื้นที่ HDD นิดเดียวเองครับ ^ ^

Comment

Assetto Corsa Update 1
                        BORKED

Comment

มาดูBorderland2กันบ้างครับ

FX8150+GTX680

1920*1080 ปรับสุดหมดยกเว้นPhysxเป็นLow อัดมาเป็น720Pนะครับ 1080Pก็มีนะแต่ขี้เกียจอัพใหญ่เกิ้นนนน

Hyperius the Invincible CO-OP 4 Players

Comment

I5 2500K + GTX 560 TI

1920*1080 Full Option

Comment

มีแต่เกมไม่เคยลองเล่นแหะ

Comment

ฝากด้วยครับ 780+3570k 4.5 BF4 ultra(2msaa+fxaa)

Comment

Working...
                                X